Mẹo vặt trong HTKK 1.3.0

• Thread starter nguyenvantoan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Chân thành cám ơn bạn Lê Hồng Thái nhé. Bạn nào đã biết cách kết xuất từ exell vào bảng kê MV và Bán ra chưa trong HTKK chưa?Nếu bạn nào chưa biết thì thế này,trong phần trợ giúp ở ngoài MUNE chính có mẫu bảng kê hàng bán ra và BK hàng mua vào. Bạn paste lại dữ liệu và theo mấu đó lưu ra file, đóng lại và khi kê khai bạn chỉ cần chọn nhận dữ liệu từ file lài ok. CHúc các bạn thành công !:atom::boldred::060:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

do thi song thu

Guest
1/3/08
2
0
0
ha noi
nhưng mà phần mềm Fast Acounting của cty tớ dùng font Arial trong khi phần mềm HTKK 1.3.0 lại là Times new roman nên khi chuyển từ phần mềm KT vào HTKK thì bị lỗi font. Có bạn nào chỉ giúp tớ vụ này cho đỡ phải đánh lại tên Cty và tên HHDV với. Thanks!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
nhưng mà phần mềm Fast Acounting của cty tớ dùng font Arial trong khi phần mềm HTKK 1.3.0 lại là Times new roman nên khi chuyển từ phần mềm KT vào HTKK thì bị lỗi font. Có bạn nào chỉ giúp tớ vụ này cho đỡ phải đánh lại tên Cty và tên HHDV với. Thanks!
Bạn cài đặt lại HTKK để mặc định font chừ như phần mềm của cty bạn là được thôi.:067:

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Cùng là font Unicode thì làm sao bị lỗi được.
Mà fast accounting của bạn là phiên bản bao nhiêu mà dùng được font arial nhỉ Phần mềm của mình là font VN time nên toàn phải chuyển sang font unicode trước khi nhập dữ liệu từ file vào HTKK. Mình chuyển sang font Arial thì vẫn nhập vào được bình thường mà!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cùng là font Unicode thì làm sao bị lỗi được.
Mà fast accounting của bạn là phiên bản bao nhiêu mà dùng được font arial nhỉ Phần mềm của mình là font VN time nên toàn phải chuyển sang font unicode trước khi nhập dữ liệu từ file vào HTKK. Mình chuyển sang font Arial thì vẫn nhập vào được bình thường mà!

:lol: Vấn đề nằm ở đây... có sự nhầm lẫn font.... Bạn do thi song thu xác định lại font cho đúng nhé :031:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA