tỷ lệ giữa các khoản chi phí 621,622,627 tại công ty sản xuất.

• Thread starter huongrua
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huongrua

Guest
24/3/08
12
0
0
37
hà nội
các anh chi cho em hoi tỷ lệ giữa các loại chi phí 621,622,627 tại công ty sản xuất thường là khoảng bao nhiêu phần trăm ạ?em đang làm bài về công ty sản xuất thép mà em thấy tỷ lệ đó quá chênh lệch, 622 chỉ có 0,4%, thế thì có vô lý quá ko a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
các anh chi cho em hoi tỷ lệ giữa các loại chi phí 621,622,627 tại công ty sản xuất thường là khoảng bao nhiêu phần trăm ạ?em đang làm bài về công ty sản xuất thép mà em thấy tỷ lệ đó quá chênh lệch, 622 chỉ có 0,4%, thế thì có vô lý quá ko a?

Không có qui định về tỷ lệ các yếu tố chi phí sản xuất dùng chung cho các loại ngành nghề. mỗi ngành nghề, áp dụng công nghệ sản xuất khác nhau thì tỷ lệ chi phí cũng khác.

N

nhu may

Guest
29/3/08
25
0
0
Nam Định
hơ... mình cứ tưởng là 621 và 622 là tập hợp trực tiếp cơ mà? Còn 627 thì phân bổ theo tiêu thức nhất định chứ? Sao lại có tỉ lệ nhỉ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
hơ... mình cứ tưởng là 621 và 622 là tập hợp trực tiếp cơ mà? Còn 627 thì phân bổ theo tiêu thức nhất định chứ? Sao lại có tỉ lệ nhỉ?

Mỗi cty có cách tập hợp chi phí và phân bổ các chi phí trong quá trình tính giá thành của SP khác nhau, do vậy không có 1 công thức chung nào cho tỷ lệ tiền lương(622), tỷ lệ CP SXC(627). chi phí NVL tt(622) trong SP của DN SX. Tỷ lệ trên là do DN bạn quy định và tính toán làm sao cho phù hợp mà thôi. Nếu bạn phân bổ không đúng thì ảnh hưởng thới quá trình tính giá thành SP.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA