Nộp chậm tờ khai quyết toán sử dụng hóa đơn năm

  • Thread starter hattieu2002
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hattieu2002

Sơ cấp
30/3/08
4
0
0
Ha Dong
#1
Công ty em chưa mua hóa đơn. Nên tình hình sử dụng hóa đơn trống không có j? Vừa rồi em nộp chậm tờ khai quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm chắc đến 90 ngày mất hic hic...
Vậy các bác chỉ giùm cho em làm thế nào để nộp phạt ít bi giờ? mà mức qui định cụ thể của việc nộp chậm này cụ thể ra sao? E tìm mà chẳng biết nó ở chỗ nào :wall:
Vui lòng cho em câu trả lời sớm với !!!!
Em xin cám ơn nhiều nhiều
 
C

chipart

Sơ cấp
12/9/07
3
0
1
ha tay
#2
Nếu bị phạt thì bên thuế họ sẽ cho ban 1 cái văn bản thông báo nộp phạt mà. Khoảng tầm 1.100.000 đồng. Có cách để giảm được tiền phạt hihi... Tui cũng đã từng gặp trường hợp như bạn. Chỉ cần cho họ 200.000 đến 300.000 đồng thế là chẳng phạt gì nữa. Còn khôngthì hơi mệt đấy....
 
N

nemchua

Sơ cấp
25/3/08
34
0
0
34
Thành phố Thanh Hoá
#3
Nếu bị phạt thì bên thuế họ sẽ cho ban 1 cái văn bản thông báo nộp phạt mà. Khoảng tầm 1.100.000 đồng. Có cách để giảm được tiền phạt hihi... Tui cũng đã từng gặp trường hợp như bạn. Chỉ cần cho họ 200.000 đến 300.000 đồng thế là chẳng phạt gì nữa. Còn khôngthì hơi mệt đấy....
cách này của chipart hiệu quả quá ta.haaaaa
 
tiger2774

tiger2774

Cao cấp
10/1/07
2,520
2
0
44
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#4
Nếu bị phạt thì bên thuế họ sẽ cho ban 1 cái văn bản thông báo nộp phạt mà. Khoảng tầm 1.100.000 đồng. Có cách để giảm được tiền phạt hihi... Tui cũng đã từng gặp trường hợp như bạn. Chỉ cần cho họ 200.000 đến 300.000 đồng thế là chẳng phạt gì nữa. Còn khôngthì hơi mệt đấy....
Trích nghị định 89/2002/NĐ-CP

Điều 15. Đối với hành vi vi phạm về quản lý hoá đơn
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 500.000 đồng đối với các tổ chức, cá nhân thực hiện báo cáo sử dụng, thanh toán, quyết toán sử dụng hoá đơn chậm; lưu trữ, bảo quản hoá đơn không đúng quy định.
Mức phạt tối đa cũng chỉ tới 500.000, mức trung bình chỉ có 300.000. Thế mà bạn tự tưởng tượng ra đến 1.100.000. Rồi kế đó gián tiếp tạo nên hành vi tiêu cực. Bạn chỉ mệt khi bạn không biết, không hiểu Luật thôi.
 
N

nhung82

Sơ cấp
18/2/08
58
0
0
34
HANOI
#5
Công ty em chưa mua hóa đơn. Nên tình hình sử dụng hóa đơn trống không có j? Vừa rồi em nộp chậm tờ khai quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm chắc đến 90 ngày mất hic hic...
Vậy các bác chỉ giùm cho em làm thế nào để nộp phạt ít bi giờ? mà mức qui định cụ thể của việc nộp chậm này cụ thể ra sao? E tìm mà chẳng biết nó ở chỗ nào :wall:
Vui lòng cho em câu trả lời sớm với !!!!
Em xin cám ơn nhiều nhiều
Nếu là tình hình sử dụng hoá dơn năm thì thời hạn nộp giống như BCTC. Mà nếu có bị phạt thì cũng chỉ 500.000 là cùng.
 
tiger2774

tiger2774

Cao cấp
10/1/07
2,520
2
0
44
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#6
Nếu là tình hình sử dụng hoá dơn năm thì thời hạn nộp giống như BCTC. Mà nếu có bị phạt thì cũng chỉ 500.000 là cùng.
Khác nhau về thời hạn nộp nhé Nhung82.

Hóa đơn: 25/02

BCTC: 30 ngày hay 90 ngày kể từ kết thúc năm tài chính.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,978
419
83
Thủ Đô
#7
Công ty em chưa mua hóa đơn. Nên tình hình sử dụng hóa đơn trống không có j? Vừa rồi em nộp chậm tờ khai quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm chắc đến 90 ngày mất hic hic...
Vậy các bác chỉ giùm cho em làm thế nào để nộp phạt ít bi giờ? mà mức qui định cụ thể của việc nộp chậm này cụ thể ra sao? E tìm mà chẳng biết nó ở chỗ nào :wall:
Vui lòng cho em câu trả lời sớm với !!!!
Em xin cám ơn nhiều nhiều
Các bác ko đọc kỹ bài người hỏi, trả lời từa lưa quá/
CHƯA MUA HÓA ĐƠN THÌ CẦN GÌ BÁO CÁO QUYẾT TÓAN TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM.
HÀNG THÁNG CŨNG KHÔNG PHÁI LÀM BÁO CÁO.Có đâu mà làm.hơhơhơhơhơ/
không phạt phiếc gì hết!hihihi.:004:
 
hồngtrường

hồngtrường

Cao cấp
3/3/07
1,077
2
38
Hà Lội
#8
Các bác ko đọc kỹ bài người hỏi, trả lời từa lưa quá/
CHƯA MUA HÓA ĐƠN THÌ CẦN GÌ BÁO CÁO QUYẾT TÓAN TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM.
HÀNG THÁNG CŨNG KHÔNG PHÁI LÀM BÁO CÁO.Có đâu mà làm.hơhơhơhơhơ/
không phạt phiếc gì hết!hihihi.:004:
Chị mới từa lưa thì có.
Phải phân biệt giữa chưa bao giờ mua hóa đơn với sử dụng hết hóa đơn nhưng chưa mua hóa đơn mới về sử dụng.

Vì vậy nếu rơi vào trường hợp thứ 2 thì các em thuế phang cho méo đầu ấy chứ ở đó mà cần gì báo cáo
:dance2::dance2:
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,978
419
83
Thủ Đô
#9
Chị mới từa lưa thì có.
Phải phân biệt giữa chưa bao giờ mua hóa đơn với sử dụng hết hóa đơn nhưng chưa mua hóa đơn mới về sử dụng.

Vì vậy nếu rơi vào trường hợp thứ 2 thì các em thuế phang cho méo đầu ấy chứ ở đó mà cần gì báo cáo
:dance2::dance2:
Có thật chưa mua hóa đơn nên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trống không không???Số Dư đâu nhở?heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!Chưa mua hóa đơn....chưa mua hóa đơn mờ lại để trống!hay chưa từng mua...hay mua rồi mà hết chưa mua tiếp vậy sao lại để trống...:wall::wall::wall:
 
hồngtrường

hồngtrường

Cao cấp
3/3/07
1,077
2
38
Hà Lội
#10
Có thật chưa mua hóa đơn nên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trống không không???Số Dư đâu nhở?heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!Chưa mua hóa đơn....chưa mua hóa đơn mờ lại để trống!hay chưa từng mua...hay mua rồi mà hết chưa mua tiếp vậy sao lại để trống...:wall::wall::wall:
Chính vì như thế mới bị phạt. Còn phạt bao nhiêu thì hỏi bác NPT hoặc bác TIGER2774 heheheh
 
NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
10
38
48
Rừng Tây Nguyên
#11
Công ty em chưa mua hóa đơn. Nên tình hình sử dụng hóa đơn trống không có j? Vừa rồi em nộp chậm tờ khai quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm chắc đến 90 ngày mất hic hic...
Vậy các bác chỉ giùm cho em làm thế nào để nộp phạt ít bi giờ? mà mức qui định cụ thể của việc nộp chậm này cụ thể ra sao? E tìm mà chẳng biết nó ở chỗ nào :wall
Vui lòng cho em câu trả lời sớm với !!!!
Em xin cám ơn nhiều nhiều
Đọc qua câu hỏi này chứng tỏ chưa mua lần nào==>> không có gì phải báo cáo==>>.......không cần nói ai cũng biết.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,978
419
83
Thủ Đô
#12
Chính vì như thế mới bị phạt. Còn phạt bao nhiêu thì hỏi bác NPT hoặc bác TIGER2774 heheheh
Đọc qua câu hỏi này chứng tỏ chưa mua lần nào==>> không có gì phải báo cáo==>>.......không cần nói ai cũng biết.
hơhơhơhơhơhơ. Mua chưa?hay mua rồi?mua rồi sử dụng hết mà ko báo cáo?đằng sau lại nói báo cáo chậm hơn 90 ngày....Đằng trước lại bảo chưa mua , báo cáo trống trơn....ôi!Mâu thuẫn quá....cái này chỉ biết hơhơhơhơhơhơ......:eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic:

Vote cho anh NPT 1 phiếu!:lily:
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,978
419
83
Thủ Đô
#13
Moi nguoi cho minh hoi: Neu Dn moi hoat dong chua co phat sinh dau ra, dau vao. Vay To ke khai thue thang minh bi nop cham thi muc phat nhu the nao?
Co ai biet chi giup minh voi!
Cam on moi nguoi!
Bài viết không dấu!Lưu ý post bài có dấu nhé!
Không phát sinh vẫn phải làm BC thuế hàng tháng, điền More hết, và nộp bình thường.Phạt Nộp chậm hồ sơ khai thuế so với hạn quy định tham khảo Điều 9 - NĐ98/2007-NĐ-CP.
 
H

hattieu2002

Sơ cấp
30/3/08
4
0
0
Ha Dong
#14
Hí hí nghe các bác cãi nhau thế này chắc em muốn điên cái đầu luôn mất!!! :eyepop: Dù sao cũng cám ơn mọi ngươif rất nhiều!!! đặc biệt là tiger2774.... :ladiesman
Cho dù có sử dụng hay không thì vẫn phải nộp như thường chứ em chưa nghe đến chuyện ko có thì ko fải nộp. Thôi close topic này ở đây ^ ^
 
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.




Xem nhiều