Nỗi buồn ko mang tên...

• Thread starter love forever
  • Ngày gửi
L

love forever

Guest
6/3/08
17
0
0
36
ha noi
Lần đầu tiên đi làm kế toán có quá nhiều điều mới mẻ, có quá nhiều điều ko biết phải hỏi ai, lang thang trên mạng vào Google thế là biết đến WEDKETOAN. Lần đầu tiên vào WEDKETOAN thấy thú vị, có lẽ sẽ giúp ích nhiều cho công việc của mình đây vậy là đăng ký làm thành viên của WEDKETOAN. Hic! chẳng hiểu sao đăng ký mãi mà ko được??? lúc thì trùng tên, lúc thì thiếu cái này thiếu cái kia. Ko bít sau bao nhiêu giây phút mới đăng ký xong để trở thành thành viên của WEDKETOAN nữa. Dòng chữ "chào mừng love forever là thành viên mới nhất..." hiện lên trên trang chủ, 1 cảm giác gì đó vui vui khó tả. Ngày hsau vừa đi làm đã nhảy ngay vào WEDKETOAN vì có vấn đề cần hỏi. Hic! Tìm mãi mà ko biết cách post bào lên kỉu gì nữa (wê quá đi). Phù cuối cùng cũng đưa được vấn đề mình cần hỏi lên diễn đàn. hsau vào wed thấy có tin nhắn "cảnh cáo lần đầu" do anh (chị)hai2hai gửi. Con bé thấy tủi thân quá, vừa chân ướt chân ráo vào diễn đàn đã bị cảnh cáo rùi.:018: lần sau bít cách post bài lên rùi thấy diễn đàn thú vị ghê. vậy là hnào sáng đi làm cũng phải vào wed như một thói wen. Hnay vào phần thuế GTGT xem bài "kê khai thuế GTGT- do Kunkun gửi" đọc xong thấy chóng hết mặt (sẵn đang ốm) cuối cùng chẳng hiểu gì hết trơn, vậy là phải gửi tin nhắn riêng cho chi "ngothao2112" để hỏi về vấn đề đó. Chị ngothao rất nhiệt tình chỉ bảo tận nơi. Thanks chị nha! hsau thấy kun gửi tin nhắn hỏi mình "rút cuộc là kê khai vào mục nào", rùi trả lời, rùi lại nhắn tin, thế là quen Kun luôn. Nhìn hồ sơ của Kun cứ tưởng là con trai ai ngờ khi chát chít mời bít Kun cũng con gái giống mình. Nói chuyện với Kun thấy hay hay vì Kun là người cá tính. Kun rất chịu khó post bài lên diễn đàn, vào đọc những bài của Kun thấy Kun có vẻ bị mọi người chỉ trích nhiêu lắm. (Có thể do mọi người ko có cách nghĩ giống Kun???) nhưng mình rất vui vì có 1 người bạn như Kun. Dạo này mình hay lang thang trên diễn đàn vào các mục khác như "tâm sự - giao lưu chia sẻ", "phút nghỉ ngơi"... đọc nhiều bài thấy các a chị đã là thành viên của wed từ mấy năm trước nói chuyện thân mật sao thấy mình lạc lõng quá và nghĩ đến bao giờ mình mới được nói chuyện với các anh chị thân mật như vậy chứ??? Đến hnay là 1h24'35'' ngày 31-3-2008 khi mình đang ngồi viết những dòng tâm sự này gửi đến các bác, các cô chú, các anh chị. các bạn đang và sắp trở thành thành viên của WEDKETOAN thì mình ko còn là một kế toán viên nữa. Có thể do mình chưa đủ nghiệp vụ để làm kế toán, có thể do mình ko thích hợp làm kế toán và có thể do nhiều lý do khác nữa... Biết đâu 1 cơ hội qua đi sẽ giúp cơ hội tiếp theo của mình tốt hơn thì sao??? và biết đâu sau này e sẽ trở lại với nghề kế toán???lúc đó mong các a chị giúp đỡ e nhìu hơn nhé. và mong rằng cả nhà sẽ gần gũi với các thành viên mới hơn để cho các bạn ko cảm thấy lạc lõng như e nữa.:028:. Còn rất nhiều điều muốn nói và rất nhiều mong muốn cho WEDKETOAN mà chẳng nói nên lời nữa... Thân chào gia đình WEDKETOAN!:mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền