Kế toán đầu tư xây dựng cơ bản

• Thread starter cuncon1982
  • Ngày gửi
P

phamthuy vcu

Guest
14/4/10
2
0
0
34
dh thuong mai
e đang làm bài thảo luận về kế toán đầu tư xây dựng cơ bản ở đơn vị chủ đầu tư theo phương thức giao thầu nhóm trưởng bắt e tìm về số liệu thực tế phần đó nhưng e tìm mãi mà không có.Anh chị nào có số liệu phần đó cho e với.e cám ơn anh chị nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamthuy vcu

Guest
14/4/10
2
0
0
34
dh thuong mai
em đang làm đề tài thảo luận môn kế toán tài chính về đầu tư xây dựng cơ bản ở đơn vị chủ đầu tư theo phương thức giao thầu nhưng không có số liệu thưc tế.anh chị nào có số liệu thực tế cho em với.em cám ơn nhiều!

T

thanhminh1185

Guest
2/11/09
1
0
0
thành phố HCM
Ðề: kế toán đầu tư xây dựng cơ bản

Các anh chị trong diễn đàn mong hãy giúp đõ em với. em vừa mới ra trường xin vào đúng cty Xây Dựng, em thấy lớ ngớ quá, không biết làm từ đâu hết, mong các anh chị hãy giúp đỡ em với.cảm ơn

B

boss10

Sơ cấp
22/3/11
5
0
1
39
ha noi

các bác cho e hỏi xíu. trước e làm ở cty xây dựng nhưng chủ yếu cty làm đường giao thông, giờ e mới chuyển qua 1 cty cổ phần về lĩnh vực XDCB. khi phỏng vẫn sếp nói XDCB và giao thông hoàn toàn khác nhau. XDCB phải làm 2 sổ. e thấy lơ mơ vụ 2 sổ. hạch toán ở cty CP XDCB có khác nhiều so với cty giao thông ko các bác. các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo e với.

levanton

levanton

Cao cấp

các bác cho e hỏi xíu. trước e làm ở cty xây dựng nhưng chủ yếu cty làm đường giao thông, giờ e mới chuyển qua 1 cty cổ phần về lĩnh vực XDCB. khi phỏng vẫn sếp nói XDCB và giao thông hoàn toàn khác nhau. XDCB phải làm 2 sổ. e thấy lơ mơ vụ 2 sổ. hạch toán ở cty CP XDCB có khác nhiều so với cty giao thông ko các bác. các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo e với.

Bạn phân biệt 2 lĩnh vực:
- Doanh nghiệp xây dựng: Gồm các hoạt động xây dựng, lắp đặt các công trình dân dụng, công nghiệp, thủy lợi,...thường gọi là B, B', B'', B''',...
- Các chủ đầu tư: Là đơn vị quản lý vốn và có vốn đầu tư xây dựng, thực hiện công tác xây dựng cơ bản, thường gọi là bên A

Còn việc mở một hệ thống số hay nhiều hệ thống số là việc khác, làm 2 hệ thống sổ trở lên là sai qui định.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA