Hỏi về chứng chỉ kế toán

• Thread starter nqhuy
  • Ngày gửi
N

nqhuy

Guest
31/3/08
1
0
0
43
Ha Noi
Lần đầu tiên tham gia webketoan.info, Nqhuy xin chào và chúc sức khỏe tới các anh chị và các bạn.

Mình đang làm trợ lý cho trưởng đại diện của 1 văn phòng đại diện nước ngoài tại Hà Nội. Công ty mình là đại lý phân phối, giao dịch thương mại trung gian tại Việt Nam. Khách hàng ký hợp động và mở LC cho cty mình, còn cty mình ký hợp đồng với nhà máy ở nước ngoài.

Hiện nay, sếp của cty mình đã tiến hành xây dựng riêng 1 nhà máy tại Miền Nam, Việt Nam; dự kiến cuối năm nay sẽ đi vào hoạt động sản xuất. Và sếp sẽ vừa duy trì văn phòng đại diện ở HN, vừa thành lập 1 cty mới ở MN - hoạt động kinh doanh độc lập, sản phẩm là của nhà máy xây dựng ở VN.

Ở nhà máy đã có 1 kế toán, nhưng sếp muốn mình tham gia vào bộ phận kế toán vì mình làm ở đây lâu rồi, cẩn thận, chính xác, trung thực, tin cậy. Trong tháng sau mình vào Nam làm việc, vừa làm công việc tương tự như hiện nay, vừa học thêm khóa đào tạo để lấy chứng chỉ kế toán để phục vụ cho công tác kế toán tại công ty mới thành lập.

Nhưng mình chưa rõ là để có thể tiếp nhận thêm trách nhiệm mới thì nên học chứng chỉ kế toán loại gì, thời gian đào tạo trong mấy tháng, những địa điểm nào ở Sài Gòn có uy tín và chất lượng, học phí ra sao? Ngoài ra, sau này, nếu mình muốn có chứng chỉ kế toán trưởng thì có được ko; nếu có, cần phải có những điều kiện gì nữa ạ?

Mình tốt nghiệp đại học Ngoại thương Hà Nội từ tháng 3 năm 2004, hệ chính quy, chuyên ngành Kinh tế ngoại thương (đầu vào là thi khối D) chứ ko phải chuyên ngành kế toán, tài chính, kiểm toán.

Xin cảm ơn mọi người ạ :thanx: Mong nhận được câu trả lời sớm.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mimichina79

Guest
18/4/08
2
0
0
TPHCM
hoi ve chung chi ke toan.
xin cho toi hoi: toi lam viec tai cong ty nha nuoc, truoc day la cong viec lao dong tien luong va van thu, tu thang 4 toi duoc chuyen sang cong viec lam thu quy cua phong ke toan, cong viec doi hoi phai hieu biet ve ke toan nen toi muon hoc mot lop so cap ve ke toan,xin cho toi hoi hoc bao nhieu thang thi du.va chi phi bao nhieu tien? cam on

M

mimichina79

Guest
18/4/08
2
0
0
TPHCM
xin cho toi hoi: toi lam viec tai cong ty nha nuoc, truoc day la cong viec lao dong tien luong va van thu, tu thang 4 toi duoc chuyen sang cong viec lam thu quy cua phong ke toan, cong viec doi hoi phai hieu biet ve ke toan nen toi muon hoc mot lop so cap ve ke toan,xin cho toi hoi hoc bao nhieu thang thi du.va chi phi bao nhieu tien? cam on

P

phuc tien tran

Guest
18/4/08
6
0
0
39
TPHCM
Chứng chỉ kế toán trưởng

Hiện tại chứng chỉ kế toán trưởng của bộ tài chính đã ngừng cấp!
Các anh chị chỉ có thể học và thi cấp chứng chỉ của Đại Học Kinh Tế cấp thôi!
Mong càng ngày Việt Nam ta đào tạo được nhiều kế toán trưởng!

N

nhungcan

Guest
13/11/07
34
0
6
thanh trì

bạn làm thủ quỹ thì chỉ cần hiểu biết về công nợ và chút ít về hạch toán thui. Tôt nhất bạn cứ học qua một cua về kế toán tổng hợp nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA