Những câu truyện cực ngắn ( Sáng tác Or Sưu tầm )

• Thread starter cam_to_80
  • Ngày gửi
nang

nang

Guest
- Có ai chơi xấu mày kìa
- Đâu?!-Nó ngạc nhiên hỏi lại
- Thì ở trên cuộc thi gì đó mày tham gia. Không thấy sao?

Nó hơi buồn. Có nghĩ đến cả năm nó cũng không thể tìm thấy một lý do để giải thích chuyện này. Hai đứa học cùng lớp, không quá thân thiết, nó chơi với mọi người đủ để gặp nhau có thể nở một nụ cười, nó tin là thế. Vậy mà...

Tại sao vậy??!

Khóa học Quản trị dòng tiền
dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Mình rất thích những câu chuyện của bạn-không nhiều tình tiết nhưng rất nhân bản, mình mong sẽ đọc thêm nhiều chuyện về " Nó" của Nàng nữa

nang

nang

Guest
Cảm ơn Dragon76 nha.

Nhưng tác giả tên Nắng cơ. Hìhì...

dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
hihi, mình lộn, nếu mình đóan không lầm thì nơi "Sư tử mặc áo lụa" là Hà Đông phải không ? Rất vui được làm quen với bạn.Ừa, mà các chử ký của Nắng làm mình tò mò lắm đấy, có một câu chuyện về "Nó" nào nắm đằng sau chử ký kỳ lạ đó không ?Àh, Mình cũng muốn góp một truyện với mọi người.

Cãi nhau

Bố mẹ cãi nhau. Bố mua con chim sáo nhốt trong lồng treo ngoài vườn. Mẹ mua con mèo thả trong bếp. Trưa, chẳng hiểu thế nào, khi bố về, con sáo không còn trong lồng, con mèo của mẹ đang phơi nắng ngoài sân. Bố đổ cho con mèo. Mẹ bảo không phải. Lại cãi nhau. Bố bỏ đến cơ quan. Mẹ về bà ngoại mang theo nó đang thút thít khóc. Chiều, người hàng xóm mang con sáo bay lạc sang trả nhà chỉ còn bà vú già.

Sửa lần cuối:
nang

nang

Guest
Nếu dragon76 để ý chút nữa sẽ thấy chữ kí này của Nắng đã từng được CFC miền Bắc bầu chọn là chữ kí khó hiểu nhất. Và, cũng không ít người tốn giấy mực để thử cắt nghĩa nó. Tuy nhiên, cho đến khi Nắng cầm được giải thưởng trong tay, ý nghĩa khó hiểu nhất có thể sẽ được giải thích. Một câu chuyện về "Nó" (bạn rất đúng)

Hãy chờ nhé!

dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Không biết khi nào có kết quả của cuộc bình chọn đó ha ??, mình nôn nòng muốn biết câu chuyện đó, dù được giải hay không thì Nắng phải kể lại câu chuyện đó nhé , hihi, mình góp vui một câu chuyện ngắn nữa.

Mùi của má

Chị Năm gánh hàng bán bên kia sông Hậu. Chiều, trời bão, chị ngủ lại nhà người quen. Chạng vạng, ở nhà ai cũng lo lắng.
Tối. Sau khi ăn bữa cơm chiều muộn, anh Năm ru bé Tuấn trên võng, ba chị em Hồng Diệu nằm nhớ má trên giường.Bỗng Hồng Tươi kéo chiếc áo cũ sờn của má đưa lên mũi hít một hơi dài. Hồng Thắm, Hồng Diệu cũng giụi chiếc áo: "Em hửi miếng.." "Cho tao hửi với...! Chúng nó hít thật sâu mùi thân quen của má. Anh Năm ru con không thành lời

N

nguyenduyminh

Guest
truyện này mới ngắn
Người đàn ông bật que diêm coi bình xăng.nạn nhân 53 tuổi !
(sưu tầm)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA