nganh nghề của tui co phải nộp thuế GTGT hay ko?

• Thread starter namcuong
  • Ngày gửi
N

namcuong

Guest
1/4/08
1
0
0
Long an
doanh nghiệp chúng tôi có đầu tư hạng mục vui chơi giai trí tại một công viên (không bán vé vào cổng) chỉ phục vụ các cháu thiếu nhi. vậy ngành nghề này có chịu nộp thuế hay ko? nếu có nộp thì là bao nhiêu?
mong đuọc giúp đỡ! thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
doanh nghiệp chúng tôi có đầu tư hạng mục vui chơi giai trí tại một công viên (không bán vé vào cổng) chỉ phục vụ các cháu thiếu nhi. vậy ngành nghề này có chịu nộp thuế hay ko? nếu có nộp thì là bao nhiêu?

Bạn nói rõ là đầu tư như thế nào không ? Bạn là nhà đầu tư chính hay chỉ góp vốn. Trên giấy phép hoạt động của bạn ghi nội dung gì?
- Thuế TNDN là thuế đánh trên mức lợi nhuận mà tổ chức kiếm được từ hoạt động SXKC
- Thuế TNCN là thuế đánh trên số tiền mà bạn kiếm được khi dùng sức lao động kiếm được.
- Thuế GTGT chỉ tính trên hàng hóa mua vào, bán ra.
Nếu DN của bạn chỉ hoạt động nhằm mục đích phụ vụ nhu cầu vui chơi giải trí cho thiếu nhi hay nhân dân (hoạt động công ích không sinh lợi) thì sao phải đóng thuế nhỉ, hông chừng nhà nước còn rót thêm tiền để đầu tư ấy chứ (hiếm lắm).

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Bạn hỏi nộp thuế GTGT???
Vui chơi giải trí là loại hình kinh doanh dịch vụ, thuế suất GTGT của nó trong TT32 quy định là 10%, bạn xem TT32 để biết rõ.Xuất tổng hợp hóa đơn vào 1 lần/ngày, hoặc/tuần hoặc/tháng tùy vào doanh thu...kê khai và nộp thuế đầy đủ.

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Bạn Taoxanh oi, theo như bạn ấy nói thì DN bạn ấy không kinh doanh, chỉ mang tính phụ vụ công ích cơ mà. Vậy xuất HĐ cho ai mà tính thuế 10% chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA