Hoá đơn GTGT đầu vào ghi địa chỉ cũ

• Thread starter Vu Hong Giang
  • Ngày gửi
V

Vu Hong Giang

Guest
Các bạn ơi cho mình hỏi vấn đề này với:
Công ty mình thay đổi địa chỉ ĐKK từ quận Đống Đa sang Ba Đình, đã có ĐKKD mới rồi nhưng chưa xong thủ tục với thuế ở quận cũ. Bây giờ có một số hoá đơn đầu vào của bọn mình vẫn ghi địa chỉ cũ của cty (tức là sau ngày có ĐKKD mới). Như vậy có sao không, các bạn trả lời giúp mình với. Thanks cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thi Thi

Guest
15/4/07
79
0
0
Hai Ba Trung - Ha Noi
Tốt nhất bạn nên nhờ các đơn vị cấp các hoá đơn đó sửa lại rồi cộp dấu treo lên chỗ sửa đó theo địa chỉ mới

V

Vu Lien

Guest
31/3/08
8
0
0
43
Ha Noi
Bạn Thi Thi ơi mình hỏi chút nha: Bên mình cũng gặp phải trường hợp ghi sai địa chỉ công ty, mình đã nhờ bên viết hoá đơn cho mình sửa nhưng họ không sửa mà chỉ đóng dấu treo trên đó, tuỳ mình sửa chữa. Nếu mình sửa ghi không giống chữ đã viết trên HĐ, và có thể màu mực khác thì có sao ko nhỉ.
Thanks nhiều nha!

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Theo mình thì thay đổi địa chỉ không quan trọng đâu. đó chỉ là sai xót do chủ quan thôi mà. mình cũng đã viết nhiều hoá đơn sai địa chỉ do thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh nhưng mình không biết. nhưng họ vẫn nhận mà. chẳng sao cả. theo mình nghĩ thì: tên công ty và mã số thuế là quan trọng nhất.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Các bạn ơi cho mình hỏi vấn đề này với:
Công ty mình thay đổi địa chỉ ĐKK từ quận Đống Đa sang Ba Đình, đã có ĐKKD mới rồi nhưng chưa xong thủ tục với thuế ở quận cũ. Bây giờ có một số hoá đơn đầu vào của bọn mình vẫn ghi địa chỉ cũ của cty (tức là sau ngày có ĐKKD mới). Như vậy có sao không, các bạn trả lời giúp mình với. Thanks cả nhà.
Thuế quản lý dựa trên MST và tên cty thôi, còn địa chỉ mình có thể ghi địa chỉ cũ khi đăng ký ban đầu với thuế hoặc ghi địa chỉ mới khi ban thay đổi trụ sở kinh doanh...
chúc thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA