Giải thể Cty TNHH

• Thread starter tanlenguyet
  • Ngày gửi
T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Các bạn cho mình hỏi việc này tí.
1) Năm 2006 Cty mình có mở thêm 1 công ty nữa ( cty mới không có dính líu gì tới cty củ) và dự tính là tới tháng 10/2006 là hoạt động, nên cuối năm 2006 mình làm tờ khai Thuế TNDN tạm nộp cho cả năm là 5.600.000đ và Quý I/2007 đã nộp 1.400.000đ, nhưng sau đó do nhiều yếu tố nên cho tới tời điểm này Cty vẫn chưa hoạt động nên mình chỉ đóng Thuế TNDN Quý I/07 còn mấyQuý còn lại mình không đóng ( tại cty chưa hoạt động thì lấy tiền đâu ra mà đóng đúng không ạ). Nhưng Chi cục thuế hàng quý vẩn bắt Cty mình đóng các quý còn lại, do cty không đóng nên CCục cứ gửi quyết định phạt về Cty. Giờ Cty này quyết định giải thể, GĐốc mình lên Cục Thuế thì nhận được câu trả lời là Cty mình phải đóng toàn bộ số thuế còn nợ thuế TNDN quý II,III,IV/07) thì khi đó mới làm hồ sơ giải thể được. Các bạn cho mình hỏi giờ Cty mình phải làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vnindex

Guest
22/2/08
23
0
1
Hà Nội
Bạn ơi! Bạn hỏi sao mà không rõ gì vậy? Bạn có thể nêu rõ được ko?

T

Thi Thi

Guest
15/4/07
79
0
0
Hai Ba Trung - Ha Noi
Bạn vẫn phải nộp thuế TNDN tạm tính đến hết quý II năm 2007 theo số tiền mà bạn đã tạm tính đầu năm. Đến quý III /2007 bắt đầu áp dụng TT60 thì bạn tạm tính thuế TNDN theo thực tế phát sinh, do đó nếu không hoạt động thì sẽ không phải nộp nữa.

V

vuthithuyvan

Guest
20/1/08
16
0
0
39
DongNai
mình cũng không rành về vấn đề này lắm. tốt nhất theo mình là bạn chịu khó lên chi cục hỏi cán bộ thuế cho chắc ăn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA