Hỏi về hàng chấm công trong Excel

• Thread starter ngdutan
  • Ngày gửi
N

ngdutan

Guest
12/12/07
39
0
0
Bình Phước
Các bạn cho mình hỏi Mình có một bảng chấm công như thế này nhưn gko biết làm thế nào, số là mình là huấn luyện viên bóng chuyền cho lớp năng khiếu, các em vận động viên được cấp tiền ăn vào các ngày trong tháng và trả tiền công tập luyện vào các buổi tập, như vậy cuối tháng mĩnh sẽ dựa vào số công để trả tiền công; tính số ngày trong tháng để trả tiền ăn; vậy mình phải dùng công thức ntn để tính
Ví dụ ntn:
Tháng ..... năm 2008
Ngày
1 2 3 4 5 6 ..... cộng ngày công tiền công tiền ăn Tổng cộng
x x x x
mình phải làm sao để chỗ Tháng.... mình chỉ cần nhập tháng thì số ngày trogn tháng sẽ được hiển thị bên dưới, tiền công = số ngày đánh chữ x; còn tiền ăn sẽ là số ngày của tháng đó (ví dụ: tháng 2 là 29 ngày thì tiền ăn sẽ = 29 x tiền ăn/ngày + số ngày tập x tiền/ngày, tháng 3 là 31 ngày thì nó sx tự tính).
Dùng hàm nào để cho ra số ngày của tháng, ví dụ: =Hàm(2)=>29, =Hàm(3)=>31
các bạn chỉ giúp mình với nhé, nếu có file kem theo càng tốt, mình rất cần, xin cảm ơn

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi Mình có một bảng chấm công như thế này nhưn gko biết làm thế nào, số là mình là huấn luyện viên bóng chuyền cho lớp năng khiếu, các em vận động viên được cấp tiền ăn vào các ngày trong tháng và trả tiền công tập luyện vào các buổi tập, như vậy cuối tháng mĩnh sẽ dựa vào số công để trả tiền công; tính số ngày trong tháng để trả tiền ăn; vậy mình phải dùng công thức ntn để tính
Ví dụ ntn:
Tháng ..... năm 2008
Ngày
1 2 3 4 5 6 ..... cộng ngày công tiền công tiền ăn Tổng cộng
x x x x
mình phải làm sao để chỗ Tháng.... mình chỉ cần nhập tháng thì số ngày trogn tháng sẽ được hiển thị bên dưới, tiền công = số ngày đánh chữ x; còn tiền ăn sẽ là số ngày của tháng đó (ví dụ: tháng 2 là 29 ngày thì tiền ăn sẽ = 29 x tiền ăn/ngày + số ngày tập x tiền/ngày, tháng 3 là 31 ngày thì nó sx tự tính).
Dùng hàm nào để cho ra số ngày của tháng, ví dụ: =Hàm(2)=>29, =Hàm(3)=>31
các bạn chỉ giúp mình với nhé, nếu có file kem theo càng tốt, mình rất cần, xin cảm ơn

các câu hỏi khác thì bạn gửi file lên, mọi người sẽ giúp.
Riêng câu hỏi hàm trả về số ngày của tháng bất kỳ thì đây :
=DAY(DATE(năm,tháng+1,0))
Bạn điền giá trị của nămtháng vào trong công thức

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA