Tổng hợp các câu hỏi về "Hủy hóa đơn GTGT"

• Thread starter maichi198
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huyanh_bmt

Guest
Bạn làm biên bản huỷ luôn trong tháng đi nhé ! mà tháng này cũng hết rồi, ban làm tháng tới cũng được
Cảm ơn bạn nhé bạn cho mình hỏi xíu mình làm biên bản hủy thì có phải nói bên khách hàng gửi lại hóa đơn liên 2 mà mình đã viết sai ko vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Cảm ơn bạn nhé bạn cho mình hỏi xíu mình làm biên bản hủy thì có phải nói bên khách hàng gửi lại hóa đơn liên 2 mà mình đã viết sai ko vậy?

Bạn phải lấy lại HĐ đó và viết cho họ một cái HĐ khác thay thế nhé !

H

huyanh_bmt

Guest
Bạn phải lấy lại HĐ đó và viết cho họ một cái HĐ khác thay thế nhé !

Cảm ơn bạn nhiều nhều nhưng bạn cho mình làm phiền chút nữa nhé mình làm hộ cá nhân tự làm kế toán hộ gia đình (gia đình mình thu mua nông sản) nên biết ít lắm bạn có thể cho mình xin mẫu biên bản hủy hóa đơn được không cảm ơn bạn nhiều

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Mẫu biên bản do mình tự làm thôi, nội dung như các biên bản khác, đầy đủ thời gian, thành phần hai bên, lý do hủy HĐ, cụ thể hủy hóa đơn: số xeri, số hóa đơn,ngày tháng năm ghi hóa đơn, nội dung hóa đơn, số tiền ghi trên hóa đơn. Có đầy đủ chữ ký và con dấu của hai bên nhé.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Cảm ơn bạn nhiều nhều nhưng bạn cho mình làm phiền chút nữa nhé mình làm hộ cá nhân tự làm kế toán hộ gia đình (gia đình mình thu mua nông sản) nên biết ít lắm bạn có thể cho mình xin mẫu biên bản hủy hóa đơn được không cảm ơn bạn nhiều

Bạn gửi mail cho mình mình sẽ gửi cho nhé !

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
W

whitemouse

Sơ cấp
1/10/08
18
0
1
39
Hai Duong
Chào các bạn!
Các bạn ơi tư vấn cho mình trường hợp này với: Cty mình có xuất một HĐGTGT trong tháng 7 nhưng lại sai lệch về giá bán rất nhiều, bây giờ phát hiện ra và có báo với KH để tìm các xử lý nếu không cty mình sẽ bị thiệt về thuế đầu ra và thuế TNDN. Cty mình có đề nghị là hai bên sẽ huỷ hoá đơn cũ nhưng KH lại không muốn huỷ và bảo cty mình muốn dùng cách nào cũng được nhưng không huỷ hoá đơn, nếu bây giờ cty mình lập một biên bản điều chỉnh hoá đơn thì phần chêch lệch đó sẽ phản ánh như thế nào?

Sửa lần cuối:
W

whitemouse

Sơ cấp
1/10/08
18
0
1
39
Hai Duong
Chào các bạn!
Các bạn ơi tư vấn cho mình trường hợp này với: Cty mình có xuất một HĐGTGT trong tháng 7 nhưng lại sai lệch về giá bán rất nhiều, bây giờ phát hiện ra và có báo với KH để tìm các xử lý nếu không cty mình sẽ bị thiệt về thuế đầu ra. Cty mình có đề nghị là hai bên sẽ huỷ hoá đơn cũ nhưng KH lại không muốn huỷ và bảo cty em muốn dùng cách nào cũng được nhưng không huỷ hoá đơn, nếu bây giờ cty em lập một biên bản điều chỉnh hoá đơn thì phần chêch lệch đó sẽ phản ánh như thế nào?

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
ómai giá bán như vậy thì không thể điều chỉnh được đâu . Bạn cố gắng thuyết phục khách hàng cho huỷ HĐ thôi và nói viết lại HĐ khác cho họ

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Chào các bạn!
Các bạn ơi tư vấn cho mình trường hợp này với: Cty mình có xuất một HĐGTGT trong tháng 7 nhưng lại sai lệch về giá bán rất nhiều, bây giờ phát hiện ra và có báo với KH để tìm các xử lý nếu không cty mình sẽ bị thiệt về thuế đầu ra. Cty mình có đề nghị là hai bên sẽ huỷ hoá đơn cũ nhưng KH lại không muốn huỷ và bảo cty em muốn dùng cách nào cũng được nhưng không huỷ hoá đơn, nếu bây giờ cty em lập một biên bản điều chỉnh hoá đơn thì phần chêch lệch đó sẽ phản ánh như thế nào?

Bạn chỉ cần làm biên bản điều chỉnh hoá đơn kẹp cùng tờ hoá đơn đã ghi sai rồi làm 1 biên bản điều chỉnh giảm trị giá hàng hoá bán ra và thuế GTGT của hàng hoá bán ra và nhớ điều chỉnh cả trên tờ khai thuế GTGTnữa, ghi rõ tháng cần điều chỉnh là Oki thôi mà.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
ómai giá bán như vậy thì không thể điều chỉnh được đâu . Bạn cố gắng thuyết phục khách hàng cho huỷ HĐ thôi và nói viết lại HĐ khác cho họ

Vẫn có thể làm điều chỉnh được giá chứ bạn, bên mình vẫn làm có vấn đề gì đâu

Q

quynhsao

Sơ cấp
2/10/08
26
0
0
quảng ngãi
mình hỏi ké với nhé! nếu hủy hóa đơn mà khách hàng k chịu ký thì làm sao, vì mình xuất nhầm hàng A qua hàng B nên khách k lấy.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
hic,cho mình hỏi ké với nhé, bạn nào có mẫu hủy hóa đơn k? cho mình với!

Bạn thử tham khảo mẫu huỷ hoá đ[n của mình dưới đây xem nhé

Đính kèm

• bien ban huy HD.doc
    19.5 KB · Lượt xem: 251
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
mình hỏi ké với nhé! nếu hủy hóa đơn mà khách hàng k chịu ký thì làm sao, vì mình xuất nhầm hàng A qua hàng B nên khách k lấy.

Bạn phải thuyết phục khách hàng thôi . Nếu không nhờ đến GĐ ra mặt . Nếu không nữa thì ra pháp luật ( tối ưu) :banana:dựa vào hợp đông KT mà mặt hàng bạn xuất là gì :talk:

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Bạn phải thuyết phục khách hàng thôi . Nếu không nhờ đến GĐ ra mặt . Nếu không nữa thì ra pháp luật ( tối ưu) :banana:dựa vào hợp đông KT mà mặt hàng bạn xuất là gì :talk:
Troài, nhờ pháp luật là sao hở Snowlai, trường hợp khách mua lẻ không tìm thấy tung tích người ta rồi đăng báo tìm rồi kiện hả :biggrin:

lehuong

lehuong

Guest
24/12/05
53
0
6
42
abc
Hủy hóa đơn đã kê khai

chào cả nhà !
Mình có 1 vướng mắc muốn hỏi, mong mọi người giúp đỡ
tháng 9 mình có xuất 1 hóa đơn cho khách hàng nhưng do sai mã số thuế.
mình đã kê khai và nộp thuế. Giờ khách hàng yêu cầu hủy hóa đơn. và viết lại cho họ vào tháng 10.
Vậy mình phải làm biên bản hủy hóa đơn, và xuất hóa đơn mới cho khách hàng.mình muốn hỏi trong hóa đơn mới mình vẫn ghi đầy đủ nội dung, đơn giá, thành tiền và ghi hóa đơn này thay thế hóa hóa đơn...
vậy trong tờ khai thuế tháng 10 mình lại kê doanh thu và thuế của hóa đơn mới đó. trong khi đó mình đã kê vào tháng 9.và đã nộp thuế.như vậy mình phải làm điều chính những gì?
còn nữa trên báo cáo sử dụng hóa đơn T10 mình co phải kê hủy 1 hóa đơn của tháng 9 không?
Mọi người trả lời sơm giúp mình nhé !
thanhks!

T

thaonguyen85

Guest
15/10/08
1
0
0
Thanh Xuân - Hà Nội
Help me! Các bác ơi cứu em với :026: Khẩn cấp nhé!
E mới làm về kế toán, chưa có kinh nghiệm gì cả lại chẳng có ai ở bên cạnh để mà hỏi cả, lại cũng mới sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế nên không biết làm thế nào đành lên mạng cầu cứu sự trợ giúp của các Bác. Trường hợp của E đối với các bác là quá đơn giản nhưng đối với E lại là khó lắm. Chẳng là: Tháng 8 vừa rồi E có suất một hoá đơn cho bên mua hàng nhưng sau khi E đã nộp thuể GTGT của T8 xong rùi họ mới bảo E là hoá đơn đó bị sai phần tên hàng hoá (sai số hợp đồng), nói chung là bẳt buộc phải huỷ hoá đơn. E đã huỷ hoá đơn (đã làm biên bản huỷ HĐ rồi) và viết lại hoá đơn khác vào T9. Bây giờ E phải kê khai thuể T9 như thế nào vào phần mềm hỗ trợ kê khai thuế các Bác nhỉ? Các Bác làm ơn làm phước chỉ rõ cho E với! E biết là phải dùng thêm bảng PL 01-3/GTGT và bảng 01/KHBS nhưng không biết kê khai thế nào. Mong nhận được hồi âm sớm! E đang online, nick: Ngoisaomayman2003_neu@yahoo.com

T

Thuy Minh

Guest
Help me! CTy mình xuất HĐ bán hàng cho KH tháng9 và đã kê khai thuế rồi, nhưng nay KH trả lại hàng do họ cân đối nhầm hàng nên chưa cần sd hàng này.
Mình yêu cầu họ xuất hoá đơn trả hàng kèm theo BB xuất trả hàng nhưng họ nói bên họ không có chức năng bán nguyên liệu (mà chỉ bán thành phẩm) nên nhất định không chịu trả HĐ, còn KTT của mình thì không chấp nhận huỷ HĐ vì không phải lỗi bên mình.
Vậy lý do kh của mình đưa ra có đúng k? các bạn giúp mình nhé vì mình chưa phải là KT mới đang học bằng 2 kt thôi.
cảm ơn mọi người nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA