Đăng ký sử dụng lao động

• Thread starter hiennguyenkt
  • Ngày gửi
H

hiennguyenkt

Guest
1/4/08
67
0
0
Tân Bình
Công ty xây dựng nhân công làm theo công trình theo thời vụ thì có cần đăng ký sử dụng lao động ko? Nếu đăng ký rồi sau 2 tháng nhân công ko làm nữa thì phải đăng ký giảm lao động hay ko? Rồi tiếp tục có công trình thì nhận công nhân tiếp. Vậy mình phải làm như thế nào ạ? Giúp mình với!! Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lyna

Guest
16/3/07
7
0
0
Binh Duong
sao không có ai trả lới về vấn đề này hết vậy?? Công ty mình cũng vậy nên mình cũng không biết giải quyết như thế nào?? Các bạn cho chút ý kiến đi

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào bạn Lyna!
Nếu là nhân công làm lao động thời vụ (từ 3 tháng trở xuống) thì không phải đăng ký lao động.

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
vay ban chi can lam hop dong lao dong theo thoi vu thoi, sau do lam Bang thanh toan luong CN thue ngoai. Nho la phai thu thue TNCN day nhe.

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
nho la phai kem theo CMT cua nguoi lao dong nua nhe, va bao ho ky nhan tien

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
Công ty xây dựng nhân công làm theo công trình theo thời vụ thì có cần đăng ký sử dụng lao động ko? Nếu đăng ký rồi sau 2 tháng nhân công ko làm nữa thì phải đăng ký giảm lao động hay ko? Rồi tiếp tục có công trình thì nhận công nhân tiếp. Vậy mình phải làm như thế nào ạ? Giúp mình với!! Cảm ơn nhiều!

Nhân công thời vụ bạn đăng ký danh sách ở QuẬn, Huyện nơi DN có trụ sở theo từng công trình thôi, đến công trình khác thì đăng ký tiếp. còn không thì cứ làm 3 tháng 1 lần. nhưng chỉ cần đem danh sách lên Quận 1 lần trong năm cũng được. Đối với bên thuế bạn chỉ cần photo CMND của NLD kèm HĐLĐ là được. nhưng danh sách lãnh lương phải cho người ta ký tên vào; không thì 3 người thay nhau hì hục mà ký cho 500 NLD hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA