Hoá đơn viết sai số tiền bằng chữ.

• Thread starter lannsn
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lannsn

Guest
26/5/06
39
0
0
40
tay ninh
Xin chào anh chị.
Anh chị cho em hỏi . Em mới viết hoá đơn GTGT cho khách hàng và hoá đơn đã xé ra khỏi cuốn hoá đơn em đã lỡ viết sai dòng viết bằng chữ ( như vậy tờ hoá đơn đó em làm biên bản điều chỉnh được không hay là phải huỷ hoá đơn, theo anh chi xử lý như thế nào trong trường hợp này. Thanks you.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songdaiduong

Trung cấp
24/2/08
57
0
6
HẢI PHÒNG
Xin chào anh chị.
Anh chị cho em hỏi . Em mới viết hoá đơn GTGT cho khách hàng và hoá đơn đã xé ra khỏi cuốn hoá đơn em đã lỡ viết sai dòng viết bằng chữ ( như vậy tờ hoá đơn đó em làm biên bản điều chỉnh được không hay là phải huỷ hoá đơn, theo anh chi xử lý như thế nào trong trường hợp này. Thanks you.

Bạn chỉnh rồi đóng dấu treo Công ty, nếu lỗi sửa là chữ.... Nhưng tốt nhất là làm biên bản huỷ hoá đơn và viết lại hoá đơn khác.

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
Xin chào anh chị.

Trường hợp này bạn nên huỷ hoá đơn đi nhé

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Xin chào anh chị.
Sai số tiền bằng chữ thì bác nên hủy, giá như nhầm nhọt vài số MST hay nhầm chút xíu cái địa chỉ còn có thể du di chỉnh sửa.Nhiều khi QTóan các bác thuế vẫn vứt ra là thường NÊN :
Tóm lại nhé!Bác hủy đi và xuất cái mới cho ngta, làm cái BB hủy 2 bên ký vào nữa.:imwithstu

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Sai số tiền bằng chữ thì bác nên hủy, giá như nhầm nhọt vài số MST hay nhầm chút xíu cái địa chỉ còn có thể du di chỉnh sửa.Nhiều khi QTóan các bác thuế vẫn vứt ra là thường NÊN :
Tóm lại nhé!Bác hủy đi và xuất cái mới cho ngta, làm cái BB hủy 2 bên ký vào nữa.:imwithstu

Và nhớ là phải đóng mộc nữa nhé. :wall:
À mà chị táo cho hỏi là nếu như bên mua nhất định không chịu hủy thì sao ạ. Lỗi của anh mà giờ lại bắt tôi mang cái biên bản này về công ty đóng mộc kí tên à. ==> Anh viết sai thì anh xuất lại cái khác cho tôi. Thế thôi.
Vậy thì sao nhỉ ?? Táo ui giúp tí nào

B

binhcanh010607

Guest
27/3/08
16
0
0
41
Đà nẵng
Căn cứ theo nghị định 89/NĐ-CP của chính phủ quy định về việc in, phát hành quản lý và sử dụng hóa đơn:
Trường hợp của bạn ghi sai các chỉ tiêu trên hóa đơn thì giải quyết như sau:
- Khi hóa đơn đã xé rời khỏi quyển thì lập biên bản hủy hóa đơn trên biên bản ghi rõ vì sao hủy và có xác nhận giữa 2 bên(DN hoặc Cty) và ghim biên bản đó lại cùng với 3 liên hóa đơn đã viết sai ( liên 1 = lưu tại cùi, liên 2 = giao khách hàng, liên 3 = chứng từ dùng để hạch toán ) sau đó viết lại hóa đơn khác. Sau đó cuối tháng báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì báo cáo có 1 số hóa đơn seri.. ký hiệu.. số hóa đơn.. đã hủy.
Vậy là OK HiiiiiiiiiHiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

C

Comay73

Guest
4/4/08
2
0
0
Bac Giang
Viết sai thì lập biên bản, ghi rõ lý do, có chữ ký của 2 bên, sau đó lập hoá đơn mới thay thế. Không được sửa chữa rồi đóng dấu. ok

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Tớ lại tệ hơn, viết hoá đơn bị sai phần thành tiền, viết lại hoá đơn mới rồi, hoá đơn gửi đi nhưng chị gửi hoá đơn lại gạch bỏ đúng hoá đơn mới. Giờ tớ chẳng biết làm sao cả. Xuất hoá đơn mới nữa thì không được, mà hoá đơn cũ thì...

V

Vietthuy

Guest
29/3/08
53
0
0
tay ninh
Các Bác ú ù u...
Mỗi tháng cty em xuất gần 400 tờ hoá đơn ( HĐ tự in). Có cái nào quy định là hủy bao nhiu tờ thì bị phạt không các bác? Cty em mỗi tháng hủy gần cả 10 tờ đấy ạ, bác nào bít chỉ giúp em với nhé, không lại lằng nhằng với các cụ Thuế thì lại khổ.
Thank thank kiu rất nhìu.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Các Bác ú ù u...
Mỗi tháng cty em xuất gần 400 tờ hoá đơn ( HĐ tự in). Có cái nào quy định là hủy bao nhiu tờ thì bị phạt không các bác? Cty em mỗi tháng hủy gần cả 10 tờ đấy ạ, bác nào bít chỉ giúp em với nhé, không lại lằng nhằng với các cụ Thuế thì lại khổ.
Thank thank kiu rất nhìu.
Hủy cả cuốn cũng ko bị phạt, chỉ tội hum sau nhớ làm cái đơn xin nghỉ việc lun.
Nói đùa tí cho vui.Pác cố gắng thận trọng viết xanh - sạch- đẹp!Hủy 10 tờ ko sao.Cái nào pác xé liên 2 khỏi cuống rùi nhớ làm BB hủy HĐ là đc/Còn hủy mà chưa xé thì lưu tại cuống 3 liên đầy đủ - gạch chéo - gập lại.ok!
Chỉ mong pác Thận Trọng hơn!
Tớ lại tệ hơn, viết hoá đơn bị sai phần thành tiền, viết lại hoá đơn mới rồi, hoá đơn gửi đi nhưng chị gửi hoá đơn lại gạch bỏ đúng hoá đơn mới. Giờ tớ chẳng biết làm sao cả. Xuất hoá đơn mới nữa thì không được, mà hoá đơn cũ thì...
Sai - Hủy - Xuất cái mới - Xuất rồi - lại sai (gạch nhầm mừ) - lại hủy - xuất tiếp
Không sao hết!Bạn làm BB hủy cái HĐ mới đi, rồi xuất lại cái đúng và đẹp là đc mừ.thế nhé!
Mong Thận Trọng hơn.:thanx:

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Bác taoxanh đến là jỏi, bác giúp em mấy lần rùi đấy. Thanks bác nhìu nhìu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA