Muốn giảm thuế thu nhập doanh nghiệp???

• Thread starter linhvankt
  • Ngày gửi
L

linhvankt

Guest
13/2/08
8
0
0
HN
Công ty em mới thành lập năm 2007 là công ty chuyên thiết kế phần mềm website, kinh doanh Hosting, Domain Em muốn làm thủ tục để được miễn giảm thuế thu nhập doanh nghiệp thì làm như thế nào ạ?E đọc ở thông tư 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 thì biết là doanh nghiệp mình thuộc diện được miễn thuế. Nhưng giờ ko biết thủ tục làm như thế nao? Ai biết hướng dẫn em với. Em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Bạn gọi điện hỏi chi cục thuế của mình nha. Họ sẽ giải đáp cho bạn

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Công ty em mới thành lập năm 2007 là công ty chuyên thiết kế phần mềm website, kinh doanh Hosting, Domain Em muốn làm thủ tục để được miễn giảm thuế thu nhập doanh nghiệp thì làm như thế nào ạ?E đọc ở thông tư 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 thì biết là doanh nghiệp mình thuộc diện được miễn thuế. Nhưng giờ ko biết thủ tục làm như thế nao? Ai biết hướng dẫn em với. Em xin chân thành cảm ơn!
Bạn đọc TT60 mà ko đọc hết!:wall:
Phần E - Thủ tục miễn thuế, giảm thuế, xóa nợ tiền thuế, tiền phạt.
Bác đọc lại đi nhá!

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông

Theo mình bạn cứ hạch toán bình thường và khai thuế GTGT tháng, tính thuế TNDN tạm tính quý, làm báo cáo tài chính bình thường và đem nộp theo đúng kỳ hạn; tuy nhiên bạn phải ghi rõ là cty bạn được miễn thuế, số thuế được miễn trong kỳ chính là số mà cty bạn phát sinh trong kỳ đó. Vì cq thuế vẫn phải quản lý cả số thuế mà các DN được miễn, giảm trong kỳ mà. Nếu được miễn thuế mà ko nộp các tờ khai theo định kỳ là bị phạt HC đó nha.
Chúc bạn thành công.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Hàng tháng bạn vẫn khai bình thường. Khai thuế TNDN quý cũng bình thường. Và trong tờ khai thuế TNDN quý, bạn tự xác định số được miễn giảm. Bạn ghi thêm "Ghi chú" cuối tờ khai là đang được hưởng ưu đãi thuế theo TT, NĐ nào, thời gian là bao lâu.
Thân!

H

hoa123hy

Guest
16/8/08
1
0
0
nam dinh
doanh nghiep toi thuoc dien duoc mien giam thue tu nam 2001 den 2005 nhung cac nam do do khong nam duoc chinh sach nen toi khong lam thu tuc xin mien giam va cung khong the hien so mien giam trong quyet toan thue hang nam den nam 2005 doanh nghiep toi moi biet la minh du dieu kien duoc mien giam cac nam truoc nen da lam ho so gui co quan thue truc tiep quan ly(Cuc thue ) nh­ung co quan thue khong giai quyet ho tra loi la da qua thoi han. Ai biet mach ho toi co quan thue lam nhu vay co dung khong, van ban nao quy dinh thoi han duoc xem xet mien giam cua co quan thue

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA