điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT

• Thread starter PHAN NG LAN ANH
  • Ngày gửi
P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
Xin ai biết chỉ dùm em voi
Trong tờ khai thuế GTGT tháng 2 em viết thiếu mục tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này[23]dẫn đến thuế GTGTcòn được khấu trừ chuyển kỳ sau[43]bị sai
vi dụ: tháng hai khai [43] : 1.274.288
tháng ba thấy thiếu mục [23] ở tờ khai tháng 2 và đã làm lại thì mục [43] : 1.593.633
Vậy bây jơ em fải làm sao
Xin các anh chị chỉ dùm em vơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Xin ai biết chỉ dùm em voi
Trong tờ khai thuế GTGT tháng 2 em viết thiếu mục tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này[23]dẫn đến thuế GTGTcòn được khấu trừ chuyển kỳ sau[43]bị sai
vi dụ: tháng hai khai [43] : 1.274.288
tháng ba thấy thiếu mục [23] ở tờ khai tháng 2 và đã làm lại thì mục [43] : 1.593.633
Vậy bây jơ em fải làm sao
Xin các anh chị chỉ dùm em vơi
Có ảnh hưởng đến tiền thuế phải nộp vào NSNN ko ạ?
Nếu ko chị làm lại tờ khai cho đúng các chỉ tiêu trên 01/GTGT rồi nộp lại thôi , Lý Do : Viết thiếu mục tổng thuế GTGT đc khấu trừ!

P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
cám ơn chị đã trả lời
nhưng theo chị thì làm lại tờ khai cho đúng các chỉ tiêu trên 01/GTGT với lý do viết thiếu mục tổng thuế GTGT được khấu trừ
Vậy lý do đó em fải làm theo mẫu nào? hay fải viết tay xin chị chỉ em với
không có ảnh hưởng đến tiền thuế phải nộp vào NSNN

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
cám ơn chị đã trả lời
nhưng theo chị thì làm lại tờ khai cho đúng các chỉ tiêu trên 01/GTGT với lý do viết thiếu mục tổng thuế GTGT được khấu trừ
Vậy lý do đó em fải làm theo mẫu nào? hay fải viết tay xin chị chỉ em với
không có ảnh hưởng đến tiền thuế phải nộp vào NSNN
Vậy chị làm lại tờ khai cho đúng.
Cuối của tờ khai chị viết ghi chú vào thôi, ko phải làm theo mẫu nào cả.

P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
em làm sai tờ khai tháng 2 và tháng ba fat hiện sai
vậy em làm lại tờ khai nào? và ghi ghi chú ở tờ khai nào?
hay là làm lại tờ khai tháng 2 ghi ghi chú ở tháng 2 có đúng không nhưng mà ở mẫu tờ khai 1.3 không có fần ghi chú vậy em fải làm sao?
và tháng ba em làm lại tờ khai bình thường với số thuế đựơc khấu trừ mới fải không
Nhưng mà chị ơi em đã nộp thuế tháng 2 rồi mà

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
em làm sai tờ khai tháng 2 và tháng ba fat hiện sai
vậy em làm lại tờ khai nào? và ghi ghi chú ở tờ khai nào?
hay là làm lại tờ khai tháng 2 ghi ghi chú ở tháng 2 có đúng không nhưng mà ở mẫu tờ khai 1.3 không có fần ghi chú vậy em fải làm sao?
và tháng ba em làm lại tờ khai bình thường với số thuế đựơc khấu trừ mới fải không
Nhưng mà chị ơi em đã nộp thuế tháng 2 rồi mà
i trời!chị khai lại trên pm htkk thuế tháng 2- khai dúng nhé!thì số dư ckỳ của tháng 2 sẽ nhảy sang dư đkỳ tháng3 chính xác.

chị print tkhai 01/gtgt vừa khai đúng của tháng 2 ra.rồi viết 1 dòng ghi chú bên dưới ý.
tờ khai này thay thế cho tờ khai x vì : chị kể lý do ra.Rồi đóng dấu ký tá đầy đủ- nộp!sai ko ảnh hưởng VAT PN NSNN- thế em mới bảo làm lại cho đúng.Của chị ko use 01/KHBS đc.
Dc chưa ạ?:flower1:

Sửa lần cuối:
S

suncat

Guest
17/12/07
33
0
6
Hà Nội
@Lan Anh: Bạn khai thiếu chỉ tiêu [23] của tháng 2 thì có nghĩa là phần thuế HHDV mua vào của tháng 2 chưa đc tính. Đến T03 này bạn chỉ cần điều chỉnh tăng thuế GTGT của HHDV mua vào là được

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
:wall:
@Lan Anh: Bạn khai thiếu chỉ tiêu [23] của tháng 2 thì có nghĩa là phần thuế HHDV mua vào của tháng 2 chưa đc tính. Đến T03 này bạn chỉ cần điều chỉnh tăng thuế GTGT của HHDV mua vào là được
Điều chỉnh như thế nào bác HD cụ thể đi ạ.:wall:Được là như thế nào?em chưa thấy đc vì bác nói còn mơ hồ quá/:wall:

P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM

Điều chỉnh như thế nào? Em đã điều chỉnh tăng thuế GTGT HHDV mua vào nhưng ko được
vậy fải làm sao ạ

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Điều chỉnh như thế nào? Em đã điều chỉnh tăng thuế GTGT HHDV mua vào nhưng ko được
vậy fải làm sao ạ[/quote]

muốn điều chỉnh được vào tờ khai 01/GTGT thì trước tiên phải làm vào tờ khai điều chỉnh 01-3/GTGT trước đã. sau đó mới nhập vào tờ 01/GTGT nha.
chúc thành công!!!

P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
Em đã làm điều chỉnh ở tờ khai điều chỉnh 01-3/GTGT nhưng khi vào tờ khai 01/GTGT lại không cho nhập điều chỉnh tăng thuế GTGT của HHDV mua vào kỳ trước
Vậy em fải làm sao

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em đã làm điều chỉnh ở tờ khai điều chỉnh 01-3/GTGT nhưng khi vào tờ khai 01/GTGT lại không cho nhập điều chỉnh tăng thuế GTGT của HHDV mua vào kỳ trước
Vậy em fải làm sao
pác này lạ thật!Của pac chỉ là sơ suất ko điền chỉ tiêu [23] /01GTGT/tháng 2, bây giờ vẽ vào lại i xì phoóc rồi photo cả cái 01/GTGT của tháng 2 (sai) đã nộp đính kèm vào đó.thế là xong!sao phải loay hoay.Không chỉh chiếc gì theo 01/KHBS đâu ạ.

Em stop đây!Pác alô lên fòng HTTT của CCT hỏi trực tiếp tốt hơn đấy ạ!:wall:

N

nghien

Guest
28/3/08
6
0
0
tu thong- hai duong
tớ cũng có lần làm sai giống như bạn nhưng rồi sau đó khi làm kê khai thuế của tháng sau thì tớ lại làm một công văn xin điều chỉnh số thuế của lần trước với lý do quên không ghi chỉ tiêu{} trong tờ khai thuế tháng trước và xin được điều chỉnh trong tháng này. và kèm theo công văn là phụ lục số 02A.
Điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT