Thuế nhập khẩu linh kiện điện tử, laptop....

• Thread starter tuongtuvu
  • Ngày gửi
T

tuongtuvu

Guest
3/4/08
1
0
0
HCM
trong GPKD của cty mình có mục "mua bán linh kiện điện tử, máy vi tính; dịch vụ giao nhận hàng hóa xuất nhập khẩu..." và khi đăng ký MST có đánh dấu vô mục mã số thuế xuất nhập khẩu....như vậy cty của mình có thể nhập linh kiện và laptop từ nước ngoài (mình mua trên những trang web ở nước ngoài) được chưa hay phải xin phép gì thêm ko ?
có thể cho mình biết nếu nhập những thứ kể trên trên mình phải đóng những thuế gì, thuế suất bao nhiêu ko (nghe nói 8% phải ko ạ)? vì mình là dân QTKD ko rành về thuế và kế toán nên mù mờ lắm, nhờ các bạn chỉ giúp....thanks nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
trong GPKD của cty mình có mục "mua bán linh kiện điện tử, máy vi tính; dịch vụ giao nhận hàng hóa xuất nhập khẩu..." và khi đăng ký MST có đánh dấu vô mục mã số thuế xuất nhập khẩu....như vậy cty của mình có thể nhập linh kiện và laptop từ nước ngoài (mình mua trên những trang web ở nước ngoài) được chưa hay phải xin phép gì thêm ko ?
Tất nhiên là được rồi, ko cần phải xin gì thêm.
có thể cho mình biết nếu nhập những thứ kể trên trên mình phải đóng những thuế gì, thuế suất bao nhiêu ko (nghe nói 8% phải ko ạ)? vì mình là dân QTKD ko rành về thuế và kế toán nên mù mờ lắm, nhờ các bạn chỉ giúp....thanks nhiều
Bạn tra trên biểu thuế XNK ấy, có đầy đủ và chi tiết từng loại.

9

999rose

Guest
7/12/07
15
1
0
Ha Noi
Cụ thể về thuế bác xem trong chương 8471 của biểu thuế ý.

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Tôi đang nghiên cứu NK xin góp ý với bạn :
-Về biểu thuế NK hiện hành bạn tra trong QĐ78 &106&26 /BTC nếu nhanh bạn vào trang web :www.dncustoms.gov.vn/ vào mục Tra cứu biểu thuế là có các biểu thuế trong các QĐ xong số liệu cũng hơi lạc hậu .Tham khảo thôi nhé.Thân

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA