KT về tổ chức sự kiện

• Thread starter huongkt80
  • Ngày gửi
H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Em đang làm cho Cty về tổ chức sự kiện,em xin hỏi anh chị em sẽ sử dụng những hình thức kế toán nào và BCT như thế nào ạ? Em mới ra trường mới đi làm,mong anh chị chỉ bảo tận tình giúp em nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Em đang làm cho Cty về tổ chức sự kiện,em xin hỏi anh chị em sẽ sử dụng những hình thức kế toán nào và BCT như thế nào ạ? Em mới ra trường mới đi làm,mong anh chị chỉ bảo tận tình giúp em nhé.
Em ơi, chỉ áp dụng đc 1 hình thức KT thôi.
Mà cty em ko có Kế toán trưởng hướng dẫn à, chứ em hỏi như thế thì ai mà trả lời em đc. phải tự tìm hiểu, cái gì chưa rõ mới hỏi chứ ai lại hỏi từ A-Z như thế.

H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Em biết là chỉ sử dụng một hình thức KT, nhưng em ko biết với hình thức KD như thế thì sẽ áp dụng hình thức KT gì là phù hợp đó mà.

Không có KTT chị ạ,chỉ mỗi mình em thế mới chít em chứ hixhix. Vì em mới bắt đầu từ số 0 nên em phải hỏi từ A tới Z đó chị,nếu em biết một chữ B thôi em đã không hỏi kĩ rồi hixhix.

Anh chị có thể chỉ em được gì thì em cám ơn cái đó.Đặc biệt về BCT.Cám ơn chị nhiều nha.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Sử dụng hình thức Nhật ký chung là tiện lợi. Theo anh em nên sử dụng PMKT nó sẽ hỗ trợ nhiều cho em trong công việc kế toán, NHẤT LÀ CÓ ĐẦY ĐỦ các mẫu biểu Báo cáo tài chính mình chỉ việc in ra thôi.Áp dụng theo QĐ15

H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Vâng,em cũng nghĩ là mình sẽ sử dụng PHMKT anh à.Nhưng chưa biết phần mềm nào đây.

Còn về việc báo cáo thuế,em vẫn chưa hình dung được sẽ làm gì và tổng hợp những số liệu nào để báo cáo nữa hix.Vì cty em chủ yếu là tính chi phí cho các ca sĩ,nghệ sĩ sẽ tham gia trong chương trình dựa vào mức thuế của họ và mức thuế của cty em phải nộp lại cho NN là bao nhiêu. Nên em cũng chưa hình dung được thế nào hixhix. Giờ đã bắt tay vào việc mà em chưa biết phải làm những gì đây nữa.

Hình như 20 hàng tháng là BCT đúng ko các a chị? Mà em mới bắt đầu đi làm từ ngày hôm nay thì biết số liệu tháng trước thế nào mà báo cáo đây ạ?Giờ em phải cập nhật những gì để chuẩn bị cho công việc BCT của mình sắp tới đây ạ? Em mong anh chị bỏ chút thời gian giúp em chứ kiểu này em lo mình không làm được công việc kế toán qúa hixhix.

Học rồi mà vẫn ngu ngơ, đúng là cách đạo tạo của mình lúc nào cũng chỉ lý thuyết đến lúc thực hành thì mù tịt.Buồn ghê!

H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Em muốn hỏi các anh chị vấn đề này một chút ạ. Khi đi nộp báo cáo thuế em sẽ nộp lại những hóa đơn đầu vào cho người ta đúng không ạ? Mình có đem theo cuốn sổ hóa đơn đầu ra theo ko?

Em học trung cấp kế toán thì đi báo cáo thuế có sao ko ạ? Vì em có đọc quy định mới là phải học cao đẳng trở lên mới được đi báo cáo thuế?Không biết có đúng thế ko ạ?Mong a chị trả lời gấp giúp em.Em cám ơn nhiều ạ!

Sửa lần cuối:
P

pearlbc

Guest
26/2/08
11
0
0
tp hcm
mình thấy KTT bên mình làm "Tờ khai thuế thu nhập cá nhân khấu trừ 10%" cho các ca sĩ, MC ..v.v ghi là phí biểu diễn nghệ thuật, trích từ tiền mình trả ra 10% để nộp thuế cho họ..
KTT bên mình thuê ngoài, nên ko hỏi được gì, mình phụ trách thu chi trong tháng, với sắp xếp HĐ thôi ..

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Em muốn hỏi các anh chị vấn đề này một chút ạ. Khi đi nộp báo cáo thuế em sẽ nộp lại những hóa đơn đầu vào cho người ta đúng không ạ? Mình có đem theo cuốn sổ hóa đơn đầu ra theo ko?

Em học trung cấp kế toán thì đi báo cáo thuế có sao ko ạ? Vì em có đọc quy định mới là phải học cao đẳng trở lên mới được đi báo cáo thuế?Không biết có đúng thế ko ạ?Mong a chị trả lời gấp giúp em.Em cám ơn nhiều ạ!

-làm gì có cái quy định nào như thể hả em. Báo cáo thuế thì đến ngày 20 của tháng sau là hết hạn nộp, Em làm trong PMKH 1.3.0.1 của tổng cục thuế. Thường thì nó gồm tờ khai thuế GTGT, bảng kê VAT của hàng hoá mua vào, Bảng kê VAT của hàng hoá bán ra, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (cái này làm ngoài excel).. Em làm 03 bản - thuế giữ 2 còn mình mang về 1, không phải mang sổ hoá đơn hay gì đi cả
- Hình như bên em còn phải nộp cả tờ khai thuế TNCN đấy.

-Mở tất cả các sổ chi tiết tổng hợp có liên quan đến hoạt động của cty, hạch toán vào sổ chi tiết từng tài khoản dựa trên chứng từ gốc....
- khi nào có tăng TSCD nhớ lập bảng đăng ký khấu hao nộp cho thuế (3 bản)
cứ thế đã nhé! chúc em tự tin trong cong việc

H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Cám ơn tất cả các anh chị đã nhiệt tình chỉ bảo em, em đã có thể hiểu nhiều về những vấn đề đã trả lời rồi ạ.

Em hỏi một cái nữa là những hóa đơn thế nào thì gọi là HĐ hàng hóa, dịch vụ dành cho sản xuất kinh doanh và HĐ hàng hóa , dịch vụ ko dùng cho sản xuất kd?Cty em nhiều loại hóa đơn quá em ko biết phân biệt thế nào. Giống như hóa đơn vé máy bay,hóa đơn tiếp khách, hóa đơn thông thường, hóa đơn GTGT, hóa đơn GTGT của hợp đồng,hóa đơn xăng dầu...mong anh chị chỉ bảo giúp em với nha.Em xin cám ơn nhiều!

@Chị honghanh: Chị ơi em cũng là người Cố Đô nè nhưng mừ ở SG mất tiêu rồi hix.

D

Dinh Hong Nhung

Guest
20/2/08
23
0
0
Tp Hai Duong
Cám ơn tất cả các anh chị đã nhiệt tình chỉ bảo em, em đã có thể hiểu nhiều về những vấn đề đã trả lời rồi ạ.

Em hỏi một cái nữa là những hóa đơn thế nào thì gọi là HĐ hàng hóa, dịch vụ dành cho sản xuất kinh doanh và HĐ hàng hóa , dịch vụ ko dùng cho sản xuất kd?Cty em nhiều loại hóa đơn quá em ko biết phân biệt thế nào. Giống như hóa đơn vé máy bay,hóa đơn tiếp khách, hóa đơn thông thường, hóa đơn GTGT, hóa đơn GTGT của hợp đồng,hóa đơn xăng dầu...mong anh chị chỉ bảo giúp em với nha.Em xin cám ơn nhiều!

@Chị honghanh: Chị ơi em cũng là người Cố Đô nè nhưng mừ ở SG mất tiêu rồi hix.

Tất cả những hóa đơn cho hàng hóa dịch vụ mà cty bạn tiêu dùng trực tiếp cho hoạt động sản xuất kinh doanh tạo ra sản phẩm, dịch vụ bán ra thì là HĐ hànghóa, dịch vụ dành cho sản xuất kinh doanh. Còn những hóa đơn như là bạn mua quà biếu các cơ quan ban bộ,.... cty mình có cả trường hợp mua quà trung thu cho công nhân viên cũng được tính là HĐ hàng hóa, dịch vụ không dùng cho sản xuất KD.

Best regards!

H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Vâng em có thể hiểu đôi chút rồi ạ. Em xin cám ơn các chị.

Giờ em lại tiếp tục hỏi một điều quan trọng nữa là cách tính thuế trên hóa đơn vé máy bay.

Em muốn tính làm sao để lúc đưa số liệu lên phần mềm vừa đảm bảo đúng với tổng số tiền thanh toán ghi trên hóa đơn vừa đúng với tổng số tiền thuế lúc đưa vào phần mềm.

Tiếc là em ko vẽ được cái hóa đơn lên đây để anh chị dễ bày vẻ hơn hixhix.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA