Bằng Chứng Kiểm Toán

• Thread starter nguyen nhu lan
  • Ngày gửi
N

nguyen nhu lan

Guest
26/12/07
22
0
0
tphcm
EM MUÔN HỎI GIỮA"Giấy xác nhận của kho bac nhà nước về tiền gửi ngân hàng" và "Giấy xác nhận của khách hàng "thì cái nào có độ tin cậy cao hơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
bạn hỏi mà mình đọc xong chẳng hiểu gì cả ?
"Giấy xác nhận của kho bac nhà nước về tiền gửi ngân hàng" ??? là cái gì ta ? Sao tiền gửi ngân hàng mà Kho bạc lại phải xác nhận ??? :wall::wall::wall:
"Giấy xác nhận của khách hàng " ?? về cái gì ta ? :wall::wall::wall:

N

nguyen nhu lan

Guest
26/12/07
22
0
0
tphcm
à đó Là Bài Tập Trắc Nghiệm Cô Mình Cho
Cô Mình Hỏi Về độ Tin Cậy Giữa 2 Giấy đó Mình Cũng Không Hiểu Mới Hỏi Mọi Người Nè

A

audit com

Guest
6/4/08
47
1
6
Ha noi
Đây là câu hỏi về nguồn gốc bằng chứng kiểm toán:
Bạn tin khách hàng bạn kiểm toán hay tin vào cơ quan độc lập đưa ra lời xác nhận
chúc may mắn.

W

wonder

Guest
16/2/05
3
0
0
41
Tien Giang
Theo quan điểm của kiểm toán thì bằng chứng hoặc chứng từ bên ngoài thì có độ tin cậy cao hơn bằng chứng hoặc chứng từ bên trong nội bộ.

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
khách hàng và kho bạc thì có lẽ kho bạc tin cậy hơn. Ý cô bạn là thế thì sao, vì cả 2 cái đều là của bên thứ 3

K

KhanhNguyenNgoc

Guest
6/2/09
2
0
0
46
Tp Hồ Chí Minh
EM MUÔN HỎI GIỮA"Giấy xác nhận của kho bac nhà nước về tiền gửi ngân hàng" và "Giấy xác nhận của khách hàng "thì cái nào có độ tin cậy cao hơn

Ở góc độ bạn là Kiểm toán viên, Bạn nên tin cậy vào Giấy xác nhận của Ngân Hàng, Nếu bạn sử dụng giấy xác nhận của Khách hàng thì độ tin cậy không cao.

C

chungkhoank32

Guest
26/4/09
1
0
0
tp.hcm
mình có câu này hỏi nè, bác nào biết trả lời giùm
khi lập kế hoạch kiểm toán, điều nào dưới đây không phải là lý do khiến ktv phải tìm hiểu các bộ phận hợp thành của hệ thống kiểm soát nội bộ:
a. để tìm kiếm gian lận và sai sót
b. để thiết kế các thử nghiệm cơ bản phù hợp
c. để xem xét sự hữu hiệu trong vận hành của HTKSNB
d. để xem xét các nhân tố ảnh hưởng có thể dẫn đến các sai lệch trọng yếu

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
có lẽ là a, vì đây là tìm hiểu các bộ phận của HT KSNB

L

lehaikha

Sơ cấp
3/10/08
22
0
0
33
HCM
Nếu bạn còn .......lơ mơ sao không làm một cú điện thoại thẳng lên thầy dạy kiểm toán mà hỏi cho chắc ăn. hihi

B

bluedreamS2

Guest
6/11/11
1
0
0
32
DakLak
theo mình la đáp án c sự hữu hiệu trong vận hành của HTKSNb thuộc sự quản lý của cấp trên,mục tiêu của KTV là đi tìm lỗ hổng trong hệ thống đó
mình nghĩ sự hữu hiệu là điều không cần thiết lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA