Hoàn thuế GTGT.

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
:wall:Mong các anh chị trên diễn đàn giúp em dzụ này với!!!
Chuyện là vầy : T12 em xuất hoá đơn công trình A cho cty X là 75tr,( kê khai thuế rồi chưa nộp TM vào NSNN) Sau khi xuất hđ thì tháng 2 em mới nhận được hoá đơn đầu vào của ctrình A trên có số thuế đầu vào là 80tr.
Sau 3 tháng âm liên tục bi giờ em đang làm hồ sơ hoàn thuế.
Cho em hỏi :
Khi nộp 2 mẫu 01/HTBT và 01/1/HTBT kèm với tờ khai thuế GTGT tháng này thì trong bao lâu mới có trả lời nhỉ?
Số tiền thuế chưa nộp của T12 với số tiền thuế âm hiện tại liệu có được bù trừ sau khi mình làm hồ sơ hoàn thuế không???
Sếp em do wen với bên theo dõi nợ thuế nên lâu nay ko có giấy thông báo nộp...em thì cũng chân ướt chân ráo vào nghề...mong anh chị đi trước biết thì chỉ giúp em với
Em cảm ơn>>>>

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chuyện là vầy : T12 em xuất hoá đơn công trình A cho cty X là 75tr,( kê khai thuế rồi chưa nộp TM vào NSNN) Sau khi xuất hđ thì tháng 2 em mới nhận được hoá đơn đầu vào của ctrình A trên có số thuế đầu vào là 80tr.
Cho em hỏi :
Khi nộp 2 mẫu 01/HTBT và 01/1/HTBT kèm với tờ khai thuế GTGT tháng này thì trong bao lâu mới có trả lời nhỉ?
Số tiền thuế chưa nộp của T12 với số tiền thuế âm hiện tại liệu có được bù trừ sau khi mình làm hồ sơ hoàn thuế không???
Sếp em do wen với bên theo dõi nợ thuế nên lâu nay ko có giấy thông báo nộp...em thì cũng chân ướt chân ráo vào nghề...mong anh chị đi trước biết thì chỉ giúp em với
Em cảm ơn>>>>

Ủa bạn! người ta chưa xuất hoá đơn đầu vào công trình A cho bạn thì sao bạn có thể xuất hoá đơn đầu ra công trình A đó đc bạn?!!! như vậy sao hợp lý. mình ví dụ thế này nhé: bạn không có mua vào hàng A>>> thì làm sao bạn xuất bán hàng A khi không còn hàng tồn đc, như thế không hợp lý và có thể thuế sẽ hỏi thăm bạn đấy.:018:

P

PandaTran

Guest
3/10/07
18
0
0
Hàm Nghi Q.I
Bạn Anh Nguyet nói đúng đấy, chứng từ đầu vào không có thì làm sao bạn xuất đầu ra được.Trừ khi, bên bạn có hàng tồn kho và các vật tư ấy có thể sử dụng cho nhiều công trình thì bạn xuất các vật tư đó vào công trình trên, và các vậ tư mới về thì sử dụng cho các công trình khác.

levanton

levanton

Cao cấp
Cho em hỏi :
Em cảm ơn>>>>

Nếu bạn đã xuất hoá đơn GTGT , có số thuế phải nộp, nhưng không nộp đúng thời gian, hoặc cố tình không nộp để khấu trừ hoá đơn đầu vào tháng sau thì sẽ bị phạt hành chính và phạt chậm nộp. Như vậy thủ tục hoàn thuế của cty bạn khó được duyệt lắm.
Chuyện thông báo nộp thuế đã bỏ, cty bạn phải tự kệ khai và tự nộp thôi.