Quy định mới về tạm nộp thuế TNDN

• Thread starter phuongdoan1711
  • Ngày gửi
P

phuongdoan1711

Guest
18/9/05
12
1
0
38
viet nam
Mình nghe một người bạn bảo là có thông tư mới về tạm nộp thuế TNDN, căn cứ để xác định thuế TNDN tạm nộp từng quý là lợi nhuận thực tế của 3 tháng trong quý đó, chứ không căn cứ vào lợi nhuận của năm trước như trước đây nữa. Thông tin này có chính xác không? Nếu đúng thì các bạn cho mình xin file thông tư mới này luôn nghe!:friend:
Cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Mình nghe một người bạn bảo là có thông tư mới về tạm nộp thuế TNDN, căn cứ để xác định thuế TNDN tạm nộp từng quý là lợi nhuận thực tế của 3 tháng trong quý đó, chứ không căn cứ vào lợi nhuận của năm trước như trước đây nữa. Thông tin này có chính xác không? Nếu đúng thì các bạn cho mình xin file thông tư mới này luôn nghe!:friend:
Cảm ơn các bạn!

Hình như ở thông tư hướng dẫn Luật quản lý thuế. Tuy nhiên Luật thuế TNDN chưa sửa đổi thì khoản tạm nộp theo kế hoạch vẫn thực hiện thì phải ?

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
từ năm nay theo thông tư mới là TT60 nên bạn phải nộp thuế TNDN theo con số thực của quý bạn nhé chứ không tạm tính như mọi năm nữa

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Bạn xem trong phần hỗ trợ kê khai tạm tính thuế TN DN theo Quý phiên bản 1.3.0, khi đó bạn sẽ thấy yêu cầu bắt buộc của Kê khai, va bạn phải làm theo đó.
Chúc bạn thành công trong công việc.

N

Ngo thai Hang

Guest
4/1/08
25
0
0
Hà nội
từ năm nay theo thông tư mới là TT60 nên bạn phải nộp thuế TNDN theo con số thực của quý bạn nhé chứ không tạm tính như mọi năm nữa

Đúng rồi, năm nay tạm tính theo quý nếu cứ có lãi thì xin mời đi nộp thuế TNDN ngay, còn nếu lỗ thì cứ treo đấy đến....ư ư ư :007: chắc là tết Công gô thì lấy lại :banana::028:

T

thanhnha0606

Guest
29/12/07
35
0
0
any where
Vậy cho mình hỏi là mình có được phép trích trước 1 số khoản chi phí (chi phí thuê nhà, thuê xe.. chi quý I) vì chưa lấy được HĐ cho quý này không? Nếu được thì khoản thuế TNDN phải nộp sẽ giảm "1 tí", không biết các bác thuế có đồng ý không? Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với mình nhé

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Được chứ sao không! Vì đó là chi phí thực tế xảy ra trong quý, bạn trích trước vào 642, nhưng mà nhớ đòi hoá đơn , chứng từ cho đầy đủ.

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
thì bạn để quý sau cho vào chi phí cũng được chứ sao có đi đâu mà thiệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA