Báo cáo thuế và BCTC ở Q.Đống Đa- Hà Nội

• Thread starter NguyenHongHa
  • Ngày gửi
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Có ai ở Quận Đống Đa không nhỉ?
Báo cáo thuế T3 đã phải làm trên mã vạch 1.3.0.1 chưa nhỉ?
Ai biết trả lời giúp tớ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
tháng 3 đã làm trên mã vạch 1.3.0.1 rồi bạn ah.

V

Vu Hong Giang

Guest
tháng 3 làm mã vạch 1.3 rồi nhưng theo mình chi cục thuế Đống Đa không biết đường nào mà lần đâu, nên tốt nhất để đỡ phải đi lại nhiều bạn cứ down phiên bản mới về rồi làm cả hai phiên bản đến khi nộp chắc chắn sẽ nộp được một trong hai bản. :)))

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
tháng 3 làm mã vạch 1.3 rồi nhưng theo mình chi cục thuế Đống Đa không biết đường nào mà lần đâu, nên tốt nhất để đỡ phải đi lại nhiều bạn cứ down phiên bản mới về rồi làm cả hai phiên bản đến khi nộp chắc chắn sẽ nộp được một trong hai bản. :)))
Hic.. Pác này cẩn thận thế! Pác có thể gọi điện đến CCT Đống Đa, đội hỗ trợ tuyên truyền hoặc đội kê khai hỏi mừ :thumbsup:. Như thế vừa chắc chắn lại không mất công in nhiều bản. Mà in nhiều như pác nói thế mà Xếp cũng ký cho ư? :confused:

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang

bạn có đường link ko cho mình nhé, chỗ minh chưa thấy gì cả

I

irusi

Guest
29/3/08
7
0
0
Vinh- Nghe an
hạch toán giùm em cái

chào mọi người trên diễn đàn, giúp em hạch toán tài khoản này cái:Em hạc toán như thế này có được ko ạ
1.Trả tiền mua dầu diezen bằng tiền mặt( xe ô tô thuê đi huyện ) Nợ 6428/ có111
2. Trả tiền thuê xe ôto đi huyện của công ty A (Nợ 6428/có 111

Q

quangthuy

Guest
23/2/08
12
0
1
39
Quan 9, tpHCM
Cho Em hỏi có ai ở Đức Hòa Long An không vậy? Cty E mới thành lập ờ Đức Hòa Long An. Vậy báo cáo thuế tháng 3 E nộp ở Chi cục thuế Đức hòa hay Cục thuế Long An vậy?????

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Bạn quangthuy ơi, bạn xem lại giấy chứng nhận đăng ký thuế của mình ghi cơ quan thuế nào quản lý thì nộp cho cơ quan đó nhé.

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Có ai ở Quận Đống Đa không nhỉ?
Báo cáo thuế T3 đã phải làm trên mã vạch 1.3.0.1 chưa nhỉ?
Ai biết trả lời giúp tớ?
Mình thấy bạn banvan nói CCT Đống Đa có thông báo là tờ khai thuế Tháng 3 và tờ khai TNDN tạm tính quý 1 vẫn theo phần mềm cũ 1.2

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
chào mọi người trên diễn đàn, giúp em hạch toán tài khoản này cái:Em hạc toán như thế này có được ko ạ
1.Trả tiền mua dầu diezen bằng tiền mặt( xe ô tô thuê đi huyện ) Nợ 6428/ có111
2. Trả tiền thuê xe ôto đi huyện của công ty A (Nợ 6428/có 111
Bạn phải nói Cty bạn hoạt động bên j thì mọi người mới giúp được bạn chứ! Nếu xe này bên bạn thuê cho Xếp đi công tác thì hạch toán vào chi phí quản lý như bạn là được. Nhưng mà bạn phải xem dịch vụ thuê xe & xăng xe có chịu thuế GTGT không mà còn tính khấu trừ thuế. Theo mình biết thì nó đều chịu thuế GTGT.
Thân!

X

Xuanlapbt

Guest
7/4/08
2
0
0
Bình Thuận
Các bác ơi, mình mới đi làm kế toán lần đầu, nên không biết phái báo cáo quý như thế nào và gồm những gi, bác nào biết giúp mình với. Ngày nộp báo cáo đã sắp đến rồi mà mình chưa biết gì hết. tocmay06@gmail.com

Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Các bác ơi, mình mới đi làm kế toán lần đầu, nên không biết phái báo cáo quý như thế nào và gồm những gi, bác nào biết giúp mình với. Ngày nộp báo cáo đã sắp đến rồi mà mình chưa biết gì hết. tocmay06@gmail.com
Công ty bạn có nộp BCTC theo quý không?Nếu phải nộp thì bạn phải làm Bảng CĐPS, Bảng CĐKT, Báo cáo KD, thuyết minh BCTC

B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Mình ở chi cục thuế Đống Đa đây. Tháng 3 vẫn làm theo mã vạch 1.2.0. Nhưng bạn nào mà nộp muộn thì từ ngày 24/4/2008 chi cục thuế Đống Đa sẽ áp dụng mã vạch 1.3.0.1. Nếu bạn nào cần biết thêm chi tiết mình sẽ giải thích cho: ĐT: Ha 098 930 6739

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Mình ở chi cục thuế Đống Đa đây. Tháng 3 vẫn làm theo mã vạch 1.2.0. Nhưng bạn nào mà nộp muộn thì từ ngày 24/4/2008 chi cục thuế Đống Đa sẽ áp dụng mã vạch 1.3.0.1. Nếu bạn nào cần biết thêm chi tiết mình sẽ giải thích cho: ĐT: Ha 098 930 6739
Cám ơn bạn buithuyha về thông tin này.
tiện đây bạn cho mình hỏi, cty mình mới thành lập T6/2007 và năm 2007 cty mình bị lỗ 20 triệu. Hôm trước khi nộp BCTC mình không có nộp kèm phụ lục chuyển lỗ, vì theo như mình đi tập huấn TT134 thì từ 2007 ko cần phải làm PLCL.
Vậy bạn cho mình hỏi, ở chi cục thuế đống đa, có cần phải nộp phụ lục chuyển lỗ 2007 cùng với BCTC 2007 không, nếu cần thì để mình nộp bổ sung.
hoặc mình nộp kèm với tờ khai Thuế TNDN tạm tính quý 1/2008 có đc không?
và khi làm tờ khai TNDN quy 1/2008 thì mình có điền vào mục 15 số lỗ đc chuyển từ 2007 (20 triệu/4 = 5 triệu) ko?
Mong bạn trả lời giúp.
Tks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA