Hỏi về quy định mua hóa đơn GTGT

• Thread starter aiki
  • Ngày gửi
A

aiki

Guest
20/2/08
17
0
0
Hanoi
Công ty mình 1 tháng sử sụng khoảng 80 đến 90 hóa đơn, nhưng có tháng sử dụng > 100 hóa đơn. Vậy mà khi bên mình làm báo cáo sử dụng hóa đơn với chi cục thuế quận và yêu cầu mua mỗi tháng mua thêm 1 quyển hóa đơn nữa, nhưng phòng ấn chỉ không đồng ý, chỉ cho công ty mình 1 tháng mua 2 quyển hóa đơn thôi. Vậy có quy định nào về việc bán hóa đơn này không các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Công ty mình 1 tháng sử sụng khoảng 80 đến 90 hóa đơn, nhưng có tháng sử dụng > 100 hóa đơn. Vậy mà khi bên mình làm báo cáo sử dụng hóa đơn với chi cục thuế quận và yêu cầu mua mỗi tháng mua thêm 1 quyển hóa đơn nữa, nhưng phòng ấn chỉ không đồng ý, chỉ cho công ty mình 1 tháng mua 2 quyển hóa đơn thôi. Vậy có quy định nào về việc bán hóa đơn này không các bạn?

ơ có quy định 1 thángchỉ được mua 2 quyển HĐ thui sao.:wall:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Cơ quan thuế bán hóa đơn cho đơn vị phù hợp với số lượng xuất thực tế mà bạn.

Aiki xem lại quy định ở Thông tư 120/2002/TT-BTC và thông tư 99/2003/TT-BTC nhé.

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Vô lý!!! bên phòng ấn chỉ sẽ căn cứ vào số lượng hóa đơn sử dụng của những tháng trước làm căn cứ số lượng HĐ bán cho DN, tại sao một tháng dùng hết gần 100 quyển mà xin mua 3 quyển phòng ấn chỉ không đồng ý vậy??? ,DN không cần phải quan hệ với CQ thuế trong việc này DN bạn thuộc chi cục nào vậy mà làm ăn kỳ cục thế (Cty anh bạn tôi hàng tháng nhân viên mang bao tải đi mua HĐ làm mấy dấu MST cho 2-3 nhân viên cởi trần đóng dấu huỳnh huỵch, ai lại bán rón rén như bên Chi cục thuế của bạn,nêu bức xúc thì DN có thể xin tự in HĐ mà )>Thân

Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Vô lý!!! bên phòng ấn chỉ sẽ căn cứ vào số lượng hóa đơn sử dụng của những tháng trước làm căn cứ số lượng HĐ bán cho DN, tại sao một tháng dùng hết gần 100 quyển mà xin mua 3 quyển phòng ấn chỉ không đồng ý vậy??? ,DN không cần phải quan hệ với CQ thuế trong việc này DN bạn thuộc chi cục nào vậy mà làm ăn kỳ cục thế (Cty anh bạn tôi hàng tháng nhân viên mang bao tải đi mua HĐ làm mấy dấu MST cho 2-3 nhân viên cởi trần đóng dấu huỳnh huỵch, ai lại bán rón rén như bên Chi cục thuế của bạn,nêu bức xúc thì DN có thể xin tự in HĐ mà )>Thân

Yaobei xem cho kỹ lại nha. Làm gì mà xài gần 100 quyển chứ:wall::wall:

Tuy bạn ấy viết không rõ, nhưng Tiger nghĩ chỉ vào khoảng 2 cuốn mà thôi. Chứ nếu xài 100 cuốn hóa đơn thì chuyển qua tự in cho khoẻ.

A

aiki

Guest
20/2/08
17
0
0
Hanoi
Cảm ơn anh chị, quả thực là có tháng bên mình đã phải nợ khách hàng hóa đơn, vì không có hóa đơn viết cho khách. Nhưng dù thế nào thì họ cũng chỉ cho mua 2 quyển, mặc dù đã công văn trình bầy đầy đủ:((, bên mình thuộc chi cục thuế Thanh Xuân.
Hồi trước ở Công ty cũ thì mỗi tháng xuất có gần 100 hóa đơn thôi, nhưng mỗi lần mua toàn 10 quyển ( Cục thuế HN), giờ khổ quá.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
thuế bán hóa đơn cho mình căn cứ trên doanh thu, tình hình kinh doanh......(tùm lum) hàng tháng của mình chứ ko phải quy định quy đét gì hoặc quan hệ với thuế thế nào hết nhé các bạn.! các bạn xuất 1 tháng cả 100 hđ nhưng mỗi cái hđ chỉ vài trăm ngàn thì cho mua 2 quốn là đúng rùi chứ đòi gì nữa....nếu thấy mệt cái vụ tháng tháng phải đi mua hóa đơn thì đăng ký tự in đi..cũng dễ ý mà

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Nếu Cty bạn xuất >150 số hóa đơn trong 1 tháng thì bạn được mua 3 quyển trở lên ,nhưng nếu chỉ xuất có 149 tờ thì bạn chỉ được mua 2 quyển thôi (trong điều kiện bình thường )

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chỉ cho mua mỗi lần tối đa 2 quyển chứ không phải mỗi tháng chỉ được mua 2 quyển, bạn đừng ngộ nhận nhé. Nếu mua 2 quyển về dùng gần hết thì lại đi mua tiếp chứ không nhất thiết phải đợi hết tháng.

Về giới hạn số lượng hóa đơn mỗi lần mua là có quy định đấy. Cơ quan thuế cho phép số lượng hóa đơn mỗi lần mua phù hợp với nhu cầu thực tế của DN, nếu bạn thường xuyên sử dụng trên 100 số hóa đơn hàng tháng thì tự động họ sẽ cho phép tăng số lượng hóa đơn mỗi lần mua.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
ơ có quy định 1 thángchỉ được mua 2 quyển HĐ thui sao.:wall:
không có quy định 2 quyển / tháng nhưng có quy định bán hóa đơn phù hợp với nhu cầu sử dụng.
--------------------------
vấn đề là quan hệ với cơ quan thuế rồi
Bậy bạ.
--------------------------
Nói quá thì khó tin, mang bao tải đi mua hóa đơn... dóc.
-------------------------
Cảm ơn anh chị, quả thực là có tháng bên mình đã phải nợ khách hàng hóa đơn, vì không có hóa đơn viết cho khách. Nhưng dù thế nào thì họ cũng chỉ cho mua 2 quyển, mặc dù đã công văn trình bầy đầy đủ:((, bên mình thuộc chi cục thuế Thanh Xuân.
Hồi trước ở Công ty cũ thì mỗi tháng xuất có gần 100 hóa đơn thôi, nhưng mỗi lần mua toàn 10 quyển ( Cục thuế HN), giờ khổ quá.
Hết hóa đơn thì lại mua tiếp, cần gì phải nợ khách hàng hóa đơn làm chi cho vi phạm chế độ quản lý sử dụng hóa đơn. Bạn hết hóa đơn thì lại đi mua, như vậy cơ quan thuế mới thấy nhu cầu thực sự và tự động họ cho phép bạn mua hiều hơn.
------------------------
thuế bán hóa đơn cho mình căn cứ trên doanh thu, tình hình kinh doanh......(tùm lum) hàng tháng của mình chứ ko phải quy định quy đét gì hoặc quan hệ với thuế thế nào hết nhé các bạn.! các bạn xuất 1 tháng cả 100 hđ nhưng mỗi cái hđ chỉ vài trăm ngàn thì cho mua 2 quốn là đúng rùi chứ đòi gì nữa....nếu thấy mệt cái vụ tháng tháng phải đi mua hóa đơn thì đăng ký tự in đi..cũng dễ ý mà
Bậy, càng nói càng sai đó kun àh.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM

Chị này là chị nào mà nói vui phết nhỉ ??
Mua hóa đơn mà phải mang bao tải à, chỉ cần cái bao .. nilon là đủ rùi chị ui.
Còn có cả 2 -3 nhân viên cởi trần đóng dấu huỳnh hụych nữa hỉ. Kinh
Chị này tưởng tượng khéo phết :banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA