Kê khai thuế GTGT cho doanh nghiep mới thành lập

• Thread starter brooch
  • Ngày gửi
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Cả nhà cho mình hỏi. Công ty mình mới thành lập, và được cấp mã số thuế ngày 21/3/08. Vậy cty mình bắt đầu kê khai thuế cho tháng 4 chứ không phải tháng 3 phải không? Bạn nào ở Phú Nhuận cho mình hỏi thêm về các thủ tục đăng ký BHXH với nha. Cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cả nhà cho mình hỏi. Công ty mình mới thành lập, và được cấp mã số thuế ngày 21/3/08. Vậy cty mình bắt đầu kê khai thuế cho tháng 4 chứ không phải tháng 3 phải không? Bạn nào ở Phú Nhuận cho mình hỏi thêm về các thủ tục đăng ký BHXH với nha. Cảm ơn rất nhiều!

Khi được cấp mã số thuế.Mà trong tháng đó cty bạn có phát sinh HĐ đầu ra hay đầu vào thì bạn p hải kê khai thuế chứ:eyepop:

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Mới đi làm nên chưa rõ lắm. Đúng là công ty mình có phát sinh HĐ đầu vào trong tháng 3. Hình như đến 20/4 mới hết hạn nộp tờ khai thuế Tháng 3 phải không bạn? Sẵn cho mình hỏi HĐ mua đồ ăn uống ở siêu thị có kê khai thuế được không bạn? Còn biên lai phí thành lập doanh nghiệp có kê khai luôn được ko?

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Mới đi làm nên chưa rõ lắm. Đúng là công ty mình có phát sinh HĐ đầu vào trong tháng 3. Hình như đến 20/4 mới hết hạn nộp tờ khai thuế Tháng 3 phải không bạn? Sẵn cho mình hỏi HĐ mua đồ ăn uống ở siêu thị có kê khai thuế được không bạn? Còn biên lai phí thành lập doanh nghiệp có kê khai luôn được ko?

20/04/08 hết hạn nộp tờ khai và nộp thuế GTGT T03/08.
Chỉ những hoá đơn đầu vào phục vụ cho hoạt động SXKD mới được tính vào chi phí và khấu trừ thuế GTGT
Biên lai phí thành lập DN bạn được tính vào chi phí và khai thuế (nếu có)

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Cho mình hỏi chỉ tiêu 12, 13 trong tờ khai thuế GTGT là do mình type vào chứ phần mềm không tự kết xuất từ bảng 01-2/GTGT sao?

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Mình và Giám đốc mới đi lên chi cục thuế để làm biên bản bàn giao gì đó cho doanh nghiệp mới thành lập(DN mình thành lập từ 12/3/08). Lúc đầu mình cứ tưởng là phải kê khai thuế tháng 3 vì có phát sinh hoạt động mua vào trong tháng 3. Nhưng cán bộ thuế nói là hôm nay mới ký biên bản nhận hồ sơ thuế ban đầu với giám đốc mình nên công ty mình bắt đầu kê khai thuế cho tháng 4 thôi. Vậy những hoá đơn tháng 3 đó mình để kê khai trong tháng 4 được phải ko các bạn?

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Mình và Giám đốc mới đi lên chi cục thuế để làm biên bản bàn giao gì đó cho doanh nghiệp mới thành lập(DN mình thành lập từ 12/3/08). Lúc đầu mình cứ tưởng là phải kê khai thuế tháng 3 vì có phát sinh hoạt động mua vào trong tháng 3. Nhưng cán bộ thuế nói là hôm nay mới ký biên bản nhận hồ sơ thuế ban đầu với giám đốc mình nên công ty mình bắt đầu kê khai thuế cho tháng 4 thôi. Vậy những hoá đơn tháng 3 đó mình để kê khai trong tháng 4 được phải ko các bạn?

Đúng rồi!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Cho mình hỏi chỉ tiêu 12, 13 trong tờ khai thuế GTGT là do mình type vào chứ phần mềm không tự kết xuất từ bảng 01-2/GTGT sao?

Khi bạn nhập số liệu vào chỉ tiêu 14, 15,16,17 thì hệ thống sẽ cho ra số liệu ở chỉ tiêu 12,13 trên tờ khai 01/GTGT.

Bhxh,bhyt,kpcđ

Chào cả nhà!
Mình là thành viên mới.
Các bạn cho mình hỏi cách để tính BHXH, BHYT, KPCĐ cho nhân viên toàn công ty. Các giấy tờ cần thiết liên quan. Mình không biết cách để trích như thế nào.
help me please

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Chào cả nhà!
Mình là thành viên mới.
Các bạn cho mình hỏi cách để tính BHXH, BHYT, KPCĐ cho nhân viên toàn công ty. Các giấy tờ cần thiết liên quan. Mình không biết cách để trích như thế nào.
help me please

Bạn đã đăng ký tham gia bảo hiểm cho nhân viên chưa.Nếu đăng ký rùi thì bạn phải bít chứ.Bạn trích 23% đóng BHXH,BHYT(BHXH 17%,BHYT 6%).
Khi trả lương cho nhân viên bạn trích lại 6%.Nhưng cái này cũng còn tuỳ thuộc cty bạn đóng cho nhân viên bao nhiu % nữa.Kinh phí công đoàn 2%:1nono:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA