Thue Tndn Quí 1

• Thread starter thuykhanh
  • Ngày gửi
T

thuykhanh

Guest
7/3/08
3
0
0
44
Tp.HCM
Chào các bạn!
Cho mình hỏi trong quí 1 này DN mình không có phát sinh thuế TNDN vậy mình có cần phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm nộp ko?Xin cho mình câu trả lòi cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Chào các bạn!
Cho mình hỏi trong quí 1 này DN mình không có phát sinh thuế TNDN vậy mình có cần phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm nộp ko?Xin cho mình câu trả lòi cám ơn
Bạn không phát sinh thu nhập chịu thuế thì vẫn phải khai cho Thuế biết chứ? Không khai thì thuế biết đằng nào mà lần!:1luvu:

Q

Quynhhanh

Guest
3/12/07
13
0
0
Hà Nội
Thuế TNDN quý I gấp

cả nhà ơi giúp em với! sắp đến hạn nộp tờ khai thuế TNDN quý I rồi nhưng em ko biết là mình làm theo mẫu nào 01 A hay 01 B /TNDN. và một vấn đề nữa là có phải nọp BCTC Quý I ko ạ? tại em đang thử việc sếp bảo làm song cái Q I sẽ hết thời hạn thử việc và vào làm chính thức . Giúp em với ạ em cảm ơn các anh chị ạ !

C

chienbinhbattu

Guest
28/6/05
3
0
0
42
tphcm
Không nộp , thì bạn chờ thông báo nộp phạt là vừa , lúc đó biết nộp hay ko !

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
cả nhà ơi giúp em với! sắp đến hạn nộp tờ khai thuế TNDN quý I rồi nhưng em ko biết là mình làm theo mẫu nào 01 A hay 01 B /TNDN. và một vấn đề nữa là có phải nọp BCTC Quý I ko ạ? tại em đang thử việc sếp bảo làm song cái Q I sẽ hết thời hạn thử việc và vào làm chính thức . Giúp em với ạ em cảm ơn các anh chị ạ !

Mẫu 01B/TNDN là TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH
(Dành cho người nộp thuế khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu)
Mẫu 01A/TNDN là TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH
(Dành cho người nộp thuế khai theo thu nhập thực tế phát sinh)
Bạn xem công ty mình ở trường hợp nào thì theo mẫu đó.
Nếu công ty bạn có đăng ký từ đầu có nộp BCTC theo quý thì phải nộp còn không thì thôi

T

thuy1978

Guest
16/4/08
1
0
0
Ha Noi
Em chào mọi người,em đang thử việc ở 1 cty chuyên kinh doanh dịch vụ vận chuyển XNK,em đang làm báo cáo Thuế TNDN quý I/2008,đây là cty mới thành lập đầu tháng 3/2008, em chưa biết cách làm báo cáo này như thế nào, mọi người hướng dẫn giúp em với. Sắp hết hạn nộp mất rồi.

N

nhuxuan

Guest
17/4/08
2
0
0
39
Ha Noi
Anh chị ới!Giúp em với em không hiểu Tờ khai thuế TNDN quý i/2008 doanh nghiệp em nên làm theo mẫu 1A hay la 1B bây giờ.Cả công ty mỗi mình em là kế toán mới ra trường lại chẳng có ai hướng dẫn cả.hu hu...

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Anh chị ới!Giúp em với em không hiểu Tờ khai thuế TNDN quý i/2008 doanh nghiệp em nên làm theo mẫu 1A hay la 1B bây giờ.Cả công ty mỗi mình em là kế toán mới ra trường lại chẳng có ai hướng dẫn cả.hu hu...
Nếu em xác định được chi phí phát sinh thực tế và thu nhập thực tế thì làm theo tờ khai 01A/TNDN là tốt nhất. Tờ khai 01B/TNDN chỉ dùng khi nào em ko xác định được chi phí thôi! và khai tờ đó thì chắc chắn phải đóng thuế em ơi! Chúc em làm việc tốt!

S

saudung

Guest
9/4/08
1
0
0
Ha Noi
Kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp

Các anh chi oi! Cho em hỏi? Vi em mới vào làm kế toán thuế nên chưa hiểu rõ. Em muốn hỏi là đơn vị của em là Viện nghiên cứu ứng dụng khoa học công nghệ tự động. Vậy em viết báo cáo thuế TNDN tạm tính là theo mẫu 01A/TNDN hay 01B/TNDN?
Các anh chị cho em biết với?

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Các anh chi oi! Cho em hỏi? Vi em mới vào làm kế toán thuế nên chưa hiểu rõ. Em muốn hỏi là đơn vị của em là Viện nghiên cứu ứng dụng khoa học công nghệ tự động. Vậy em viết báo cáo thuế TNDN tạm tính là theo mẫu 01A/TNDN hay 01B/TNDN?
Các anh chị cho em biết với?
Bên bạn thuộc loại hình nào cũng thế thui! Bạn cứ xác định được Thu nhập chịu thuế thì làm theo mẫu 01A/TNDN, không xác định được thì làm theo mẫu 01B/TNDN như pác lequanghuy đã nói rùi đó!
Mẫu 01B/TNDN là TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH
(Dành cho người nộp thuế khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu)
Mẫu 01A/TNDN là TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH
(Dành cho người nộp thuế khai theo thu nhập thực tế phát sinh)
Bạn xem công ty mình ở trường hợp nào thì theo mẫu đó.
Nếu công ty bạn có đăng ký từ đầu có nộp BCTC theo quý thì phải nộp còn không thì thôi
Thân!

M

maiphuong272

Guest
7/4/08
1
0
0
39
Thai binh
chào các bác!
Em có vấn đề về thuế TNND tạm tính quý 1 , công ty em mới thành lập chưa có doanh thu( chưa mua được hóa đơn đỏ ) vậy bây giờ em phải khai thuế TNDN tạm tính như thế nào ( tính theo biểu mẫu 1A ) và chi phí thực tế phát sinh thì bao gồm những gì

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
chào các bác!
Em có vấn đề về thuế TNND tạm tính quý 1 , công ty em mới thành lập chưa có doanh thu( chưa mua được hóa đơn đỏ ) vậy bây giờ em phải khai thuế TNDN tạm tính như thế nào ( tính theo biểu mẫu 1A ) và chi phí thực tế phát sinh thì bao gồm những gì

Thì bạn cứ làm theo mẫu, ko có DT thì bỏ trống có chi phí hợp lệ (là những chi phí thực tế PS có HĐGTGT, lương lậu....) thì bỏ vào mục chi phí. rồi cộng lại để số âm. Thuế suất bỏ trống và hàng cuối cùng bỏ trống.

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Thì bạn cứ làm theo mẫu, ko có DT thì bỏ trống có chi phí hợp lệ (là những chi phí thực tế PS có HĐGTGT, lương lậu....) thì bỏ vào mục chi phí. rồi cộng lại để số âm. Thuế suất bỏ trống và hàng cuối cùng bỏ trống.

Làm quái gì có cái khoản màu đỏ đỏ đó bạn, mình hok hiểu bạn có thể giải thích giúp mình không?:wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Làm quái gì có cái khoản màu đỏ đỏ đó bạn, mình hok hiểu bạn có thể giải thích giúp mình không?:wall:
Có đấy
Đó là viết tắt của chữ thưởng

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập

hớ hớ hớ cho GNCT xin lỗi mọi người nhé! Tại vì........GNCT quên khoảng viết kiểu này lên trên diễn đàn. Lậu là thưởng giống bác Bao đen nói ạ. Cảm ơn!

T

Thinhlanphuong

Guest
10/4/08
2
0
0
45
Thanhhoa
Các anh chị oi! em muốn hỏi tờ Giấy nộp tiền vào NSNN em đã ghi đầy đủ rồi mang nộp nhưng họ bảo ghi sai thông tin nên ko thu, giờ em có phải làm biên bản hủy không hay cử để thế? có ai biết giúp em với?

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Các anh chị oi! em muốn hỏi tờ Giấy nộp tiền vào NSNN em đã ghi đầy đủ rồi mang nộp nhưng họ bảo ghi sai thông tin nên ko thu, giờ em có phải làm biên bản hủy không hay cử để thế? có ai biết giúp em với?

Không cần. Bạn về viết lại tờ khác thôi, tờ kia huỷ. Tốt nhất tránh sai mang cả quyển GNTVNSNN lên nhờ anh chị ấy hướng dẫn cho 1 lần. lần sau oki ngay thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA