Kết chuyển lỗ

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi Hoàng Ngọc Thu, 7 Tháng tư 2008.

2,983 lượt xem

1. Hoàng Ngọc Thu

Hoàng Ngọc Thu Thành viên sơ cấp

Mình đã nộp BCTC 2007 roi va quên mất không nộp luôn bản kết chuyển lỗ ( 2007 cty mình lỗ ) thế bây giờ mình nộp có còn kịp không nhỉ? và 2005 cty mình cũng lô nhưng mình chưa nộp bản kết chuyển lỗ .bây giờ mình phải làm thế nào ? các bạn chỉ giúp

2. mitnand

mitnand Thành viên sơ cấp

mình cũng như bạn mới nộp BCTC thôi còn cái kết chuyển lỗ thì mình cũng ko rõ lắm, Anh chị nào biết chỉ dùm em với. Bây giờ em phải làm gì đây

3. oanh110726

oanh110726 Thành viên sơ cấp

theo thông tư 120/TT-BTC quy định thì nếu trong năm tài chính doanh nghiệp hạch toán lỗ thì phải đăng ký chuyển lỗ sang năm sau nhưng được quyền chuyển trong vòng 5 năm từ khi doanh nghiệp có lãi. Trường hợp năm 2005 bạn chưa làm báo cáo chuyển lỗ thì bạn vẫn có thể làm báo cáo chuyển lỗ sang năm 2006, 2007 hoặc 2008 (miễn sao năm trong hạn 5 năm).Còn hiện tại theo thông tư 134/TT-BTC thì không cần đăng ký chuyển lỗ và kế toán tự chuyển lỗ trong vòng 5 năm. Bạn có thể tham khảo thêm thông tư 134, trang 26-30 để biết rõ hơn. Thân ái!

4. dinhthuyhang

dinhthuyhang Thành viên sơ cấp

Mình cũng thắc mắc như các bạn, nhưng bây giờ thì thông rồi. DN chỉ được đăng ký chuyển lỗ sau khi cơ quan thuế đã quyết toán và chấp nhận số lỗ thôi. còn BCTC của đơn vị bị lỗ mà chưa QT thì không được gọi là lỗ vì thế chẳng cần đăng ký chuyển lỗ làm gì.

5. dinhthuyhang

dinhthuyhang Thành viên sơ cấp

Mình cũng thắc mắc như các bạn, nhưng bây giờ thì thông rồi. DN chỉ được đăng ký chuyển lỗ sau khi cơ quan thuế đã quyết toán và chấp nhận số lỗ thôi. còn BCTC của đơn vị bị lỗ mà chưa QT thì không được gọi là lỗ vì thế chẳng cần đăng ký chuyển lỗ làm gì.

6. tranhungcct

tranhungcct Thành viên sơ cấp

Để được cơ quan thuế chấp nhận cho chuyển lổ, bạn phải đăng ký chuyển lổ theo mẫu 03 -2/TNDN ban hành kèm theo TT 60/2007/BTC ngày 16/4/2007. Bảng này gởi kèm tờ khai QT thuế TNDN năm. Nếu bạn chưa làm thì làm ngay đi và có văn bản trình bày với cơ quan thuế nguyên nhân chậm. Nếu bạn o làm thì sẽ thiệt thòi cho DN. Thời gian chuyễn lổo quá 5 năm, kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lổ, DN tự xác định để đăng ký chuyển lổ

7. david443ffor

david443ffor Thành viên sơ cấp

Want To Buy World Of Warcraft Gold

Here we recommend www.ugamegold.com, which set up at the end of 2005,mainly engaged in World Of Warcraft, Runescape, FINAL FANTASY XI game gold and Powerleveling services, their prices very low for WoW Gold, Through a large number of autonomous production of gold, they have a fairly mature strength, so price is pretty fair for customers, also with the fast speed of delivery attracted a lot of players, and their Runescape Gold service quality is rapidly raised since 2006,on the basis of 20,000 Runescape players, it formed Runescape Powerleveling, Runescape Items, Runescape Account and a series of products, with providing better services and delivery speed, and in the prices Control and also because of their technical strength and concerns, it ensures more cheapest Runescape Gold for the players

8. ATM919

ATM919 ♥♥♥ ATC ♥♥♥

+ Từ năm 2008 thì DN không phải đăng ký chuyển lỗ theo mẫu 03-2/TNDN ban hành theo thông tư 60/2007/TT-BTC mà làm theo hướng dẫn tại thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23 tháng 11 năm 2007:

9. vanghoe

vanghoe Thành viên thân thiết

vừa rồi mình cũng nộp BCTC, DN mình lỗ và thuế bắt làm kế hoạch chuyển lỗ theo mẫu trong phần mềm HTKT mà. Trong quý 1 mình cũng đã chuyển hết số lỗ đó rồi(mình có hỏi cán bộ quản lý thuế của minh được kết chuyển hết luôn vì số lỗ công ty mình nhỏ )