khai quyết toán thuế

• Thread starter mitnand
  • Ngày gửi
M

mitnand

Guest
29/2/08
16
0
0
nam định
các anh chị cho em hỏi với! công ty em thành lập tháng 07/2007, BCTC năm 2007 cty em lỗ gần 200triệu em chưa làm quyết toán thuế chỉ mới nộp BCTC thôi, em thấy có bạn nói là mình kê khai thuế hàng tháng thì cuối năm ko cần phải làm quyết toán thuế nữa có phải ko ạ, em cũng chưa lập kế hoạch chuyển lỗ, vậy anh chị nào làm rồi chỉ dùm em với có biểu mẫu nào thì gửi cho em xin tham khảo nhé
nếu được thì gửi vào địa chỉ mail của em là : mainguyen268@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

banvan

Sơ cấp
14/5/05
48
2
8
43
HaiDuong
các anh chị cho em hỏi với! công ty em thành lập tháng 07/2007, BCTC năm 2007 cty em lỗ gần 200triệu em chưa làm quyết toán thuế chỉ mới nộp BCTC thôi, em thấy có bạn nói là mình kê khai thuế hàng tháng thì cuối năm ko cần phải làm quyết toán thuế nữa có phải ko ạ, em cũng chưa lập kế hoạch chuyển lỗ, vậy anh chị nào làm rồi chỉ dùm em với có biểu mẫu nào thì gửi cho em xin tham khảo nhé

Cty bạn thành lập 7/2007 thì ngoài tờ khai thuế GTGT hàng tháng ra bạn còn phải nộp thuế môn bài năm 2007, và thuế TNDN theo quý III, IV/2007 tạm tính, cuối năm bạn chỉ phải làm tờ khai quyết toán thuế mẫu 03/TNDN thì phải, cty bạn lỗ bạn phải làm phụ lục chuyển lỗ, các mẫu biểu nằm toàn bộ trong thông tư 60 có sẵn ở trên WKK rồi bạn vào đó load về thôi, mà mình không hiểu không có bản quyết toán thuế TNDN Thuế vẫn chấp nhận cho bạn nộp BCTC sao?
Thân.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Sao không đọc luật mà lại đi nghe người khác nói? cái mà đã qui định rõ ràng rồi.
Bởi:banvan
mà mình không hiểu không có bản quyết toán thuế TNDN Thuế vẫn chấp nhận cho bạn nộp BCTC sao?
Tại vì không biết chứ không phải không hiểu?
Quyết toán là quyết toán, báo cáo TC là báo cáo TC thời hạn nộp khác nhau, không có lý do gì mà không nhận.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Tại vì không biết chứ không phải không hiểu?
Quyết toán là quyết toán, báo cáo TC là báo cáo TC thời hạn nộp khác nhau, không có lý do gì mà không nhận.

Vậy mới có chuyện để nói đó anh! Công ty em đang bị tình hình này nè! Cục thuế ĐN không chịu nhận quyết tóan thuế vì chưa nộp BCTC đó anh ah! Thật sự em cũng đang không hiểu tại sao đấy?