Doanh thu nhỏ hơn giá vốn

• Thread starter Lemytien
  • Ngày gửi
L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
Xin chào Webketoan!
Cho mình hỏi nhé:
Công ty mình là Công ty TM nhập khẩu điện thoại, năm 2007 mình có 1 lô hàng bán bị lỗ do doanh thu nhỏ hơn giá vốn (mà bên mình bán cho Công ty Viễn thông HN & Cty Viễn thông Sài Gòn). Giờ cơ quan thuế Quyết toán làm sao để mình giải trình hợp lý đây. Công ty mình bán lỗ thực sự.
Giúp mình nhé!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Cty Bạn có hợp đồng ko? Nếu có thì gia do ai định ra và ký hợp đồng với phía đối tác. Nếu thật sự lỗ thì phải hạch tóan thôi chứn sao. Bạn ko tự tin sao? Hay cty bạn có vấn đề gì khó nói! Nếu DT nhỏ hơn giá vốn thì bạn xem coi dthu có thấp hơn 20% giá vốn hay ko? nếu thỏa điều kiện này coi như bạn đã giải quyết xong vấn đề. Chúc bạn may mắn.

L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
Công ty mình có đầy đủ Hợp đồng, hoá đơn chứng từ chứng minh việc xuất bán hàng (mà bên mình bán toàn cho những đơn vị uy tín là Viễn thông HN & Sài Gòn). Không có gì khó nói cả.
Doanh thu công ty mình cao hơn giá vốn 20% (khoảng 80% giá vốn). Vậy có văn bản nào hướng dẫn về việc DT < GV không, nếu có thì gửi cho mình nhé.

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Chà!!! việc mua bán trong lĩnh vực thương mại lãi lỗ là việc bình thường sao phải rối lên thế ,tiền là của doanh nghiệp bỏ ra kinh doanh lỗ mình chịu chứ mấy bác thuế có phải bù lỗ cho cty mình đâu mà sợ các bác ấy soi ,nhất là mặt hàng điện thoại dễ lỗi mốt không bán đi thì cty tôi lỗ nặng các bác thuế ạ ,chỗ hàng này cty em lỗ Xđ bây giờ nghĩ lại còn thấy đau hết cả người đây .Thân

N

NGUYEN PHIPHUNG

Guest
16/12/07
27
0
0
LONG AN
nếu có đầy đủ hoá đơn chúng từ đầu vào đầu ra hợp lệ thì ok thôi chứ có gì mà phải rối lên thế nhỉ?mấy bác thuế quyết toán cũng dựa vào chưng từ mà!
mà mặt hàng điện thoại lỗi mốt rất nhanh, sao bạn ko lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho? mấy bác thuế vào hỏi thì bạn trả lời sao?

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Lỗ là chuyện bình thường trong kinh doanh. Tất cã các lý do mà các bạn bàn ở trên chính là những lời giải trình cho bạn đó!

U

utnhat

Guest
25/2/08
23
0
0
45
TP.HOCHIMINH
Cty Bạn có hợp đồng ko? Nếu có thì gia do ai định ra và ký hợp đồng với phía đối tác. Nếu thật sự lỗ thì phải hạch tóan thôi chứn sao. Bạn ko tự tin sao? Hay cty bạn có vấn đề gì khó nói! Nếu DT nhỏ hơn giá vốn thì bạn xem coi dthu có thấp hơn 20% giá vốn hay ko? nếu thỏa điều kiện này coi như bạn đã giải quyết xong vấn đề. Chúc bạn may mắn.

Cho mình hỏi có thông tư nghị định nào quy định vể tỷ lệ 20% này không bạn. Tại vì hồi trước đến giờ mình chưa bao giờ nghe nói về tỷ lệ này. Nếu có gửi cho mình với.
utnhat2003@yahoo.com.
Cảm ơn trước nhe!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA