Doanh thu từ hoạt động thu đổi ngoại tệ???

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Chào các bạn thành viên , giúp mình vấn đề này với.
Công ty mình thanh tra thuế đến năm 2005 rồi, còn 2006 và 2007 thì chưa thanh tra.
Mình đang đau đầu về vấn đề này. Mong các bạn tận tình giúp đỡ.
Chả là trong năm 2006 công ty mình có hạch toán tiền đổi ngoại tệ ( công ty mình hoạt động ở lĩnh vực lưu trú). Nhưng không hiểu sao chị kế toán cũ không hạch toán tiền hoa hồng do chênh lệch tỷ giá ngoại tệ, chỉ hạch toán thu chi tiền mặt và ngoại tệ bình thường mà không có doanh thu hạt động tài chính do lãi từ việc thu đổi ngoại tệ gì cả.
Cả nhà cho mình hỏi khi thanh tra thuế năm 2006 mà loài ra cái khoản này thì mình giải trình ra sao với thuế đây??? Bây giờ mình điều chỉnh bổ sung có được không hả các bạn??? Mình lo lắm, sếp mình hỏi có cách nào gỡ rối không thì mình cũng không chắc chắn lắm bởi vì mình cũng gặp lần đầu tiên nên vô cùng lúng túng. Vậy mong các bậc tiền bối giúp đỡ mình trong vấn đề này với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Theo em thì mình không phải điều chỉnh gì cả. Vì báo cáo đã nộp lâu rồi mà. khi nào thanh tra họ tìm ra thì họ sẽ truy thu thôi. Lúc đó mình nộp thêm thì hạch toán phát sinh đó thôi. Nhưng em vẫn không hiểu thu tiền mà không hạch toán đối ứng thì sao gọi là kế toán được nhỉ!Hic!:wall:

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Có bạn nào có ý kiến khác góp ý cho mình nữa với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA