Tài khoản ngân hàng

• Thread starter ngonnen
  • Ngày gửi
N

ngonnen

Guest
8/3/08
29
0
0
Ha noi
Mọi người ơi cho mình hỏi với. Công ty mình mở hai tài khoản không kỳ hạn ở cùng một ngân hàng.Một là ngân hàng chính và hai là chi nhánh,để tiện cho việc hoạt động kinh doanh. Công ty mình đã chuyển một số tiền (bằng VNĐ) từ ngân hàng chính vào chi nhánh của ngân hàng đó. Vậy mình phải hạch toán toài khoản này như thế nào đây? Mọi người giúp mình với!
Mình cám ơn các bạn nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cattien

Guest
Vậy thì bạn sẽ mở sổ TGNH chi tiết theo dõi 2 TK này. Đây là 2 TK khác nhau nên bạn cứ theo dõi bình thường
Khi bạn chuyển tiền từ NH chính vào chi nhánh thì Hạch toán N112-Chi nhánh/C112-Chính

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Mọi người ơi cho mình hỏi với. Công ty mình mở hai tài khoản không kỳ hạn ở cùng một ngân hàng.Một là ngân hàng chính và hai là chi nhánh,để tiện cho việc hoạt động kinh doanh. Công ty mình đã chuyển một số tiền (bằng VNĐ) từ ngân hàng chính vào chi nhánh của ngân hàng đó. Vậy mình phải hạch toán toài khoản này như thế nào đây? Mọi người giúp mình với!
Mình cám ơn các bạn nhiều nha!

Tiện thể đây cho em hỏi chút với, Cty em có 2 TK ở 2 ngân hàng khác nhau, nếu bgiờ e chuyển tiền từ TK ngân hàng A sang TK ngân hàng B thì em phải định khoản thế nào ạ (e lập sổ theo dõi 2 TK này riêng biệt).
Thanks cả nhà nhiều.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Vậy bạn có thể chi tiết ra ví dụ: Ngân hàng chi nhánh là: 11212 và ngân hàng chính là 11211 như vậy bạn có thể hạch toán bình thường. rút tiền từ ngân hàng chính chuyển vào NH chi nhánh: N11212/C11211. Chúc bạn thành công!

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Vậy bạn có thể chi tiết ra ví dụ: Ngân hàng chi nhánh là: 11212 và ngân hàng chính là 11211 như vậy bạn có thể hạch toán bình thường. rút tiền từ ngân hàng chính chuyển vào NH chi nhánh: N11212/C11211. Chúc bạn thành công!

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Chúc bạn công tác tốt!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA