Help me! Quên kết chuyển 821 sang 911

• Thread starter oanh_hn
  • Ngày gửi
O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Chết rồi bà con ơi!
Lần đầu làm báo cáo, lại làm gấp,trên bảng CDSPS em quên ko kết chuyển 821 sang 911, hậu quả là trên Tk 821 vẫn còn số dư.Bây giờ em phải làm thế nào bây giờ???
Cả nhà giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hnynhi

Guest
Báo cáo tài chính, quyết toán bạn đã gửi cơ quan Thuế rồi đúng không?
Đã gửi rồi thì không thể điều chỉnh được.
Do đó bạn đành phải kết chuyển bổ sung sang năm 2008 này thôi.
Còn nếu bạn có mối quan hệ tốt đối với cơ quan Thuế, mượng lại được báo cáo tài chính, quyết toán và cơ quan Thuế đồng ý cho bạn đổi để xử lý lại việc quên kết chuyển TK 821 này thì xử lý lại là xong!
Chuc bạn thành công!

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Bạn lên thuế xin nộp lại báo cáo tài chính và nộp phạt vì nộp muộn thôi.

O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Báo cáo tài chính, quyết toán bạn đã gửi cơ quan Thuế rồi đúng không?
Đã gửi rồi thì không thể điều chỉnh được.
Do đó bạn đành phải kết chuyển bổ sung sang năm 2008 này thôi.
Còn nếu bạn có mối quan hệ tốt đối với cơ quan Thuế, mượng lại được báo cáo tài chính, quyết toán và cơ quan Thuế đồng ý cho bạn đổi để xử lý lại việc quên kết chuyển TK 821 này thì xử lý lại là xong!
Chuc bạn thành công!

Cho mình hỏi chút là nếu với lỗi sai như vậy mặc dù ko ảnh hưởng đến các khoản phải nộp nhà nước, ko ảnh hưởng đến kết quả KD, chỉ ảnh hưởng đến lợi nhuận sau thuế thì mình có bị phạt gì ko?
Cảm ơn mọi người nhiều nha!

A

ATcomm

Trung cấp
25/1/07
71
0
6
Hà Nội
webtamsu.com
Bác Oanh hơi giống em rồi, em thì có kết chuyển 821 sang 911 nhưng khi xác định kết quả kinh doanh thì lại không tính khoản này. Em định làm bộ khác để nộp nhưng cũng nghĩ là nó chỉ làm tăng lợi nhuận của doanh nghiệp nên một chút thì ko nghiêm trọng lắm nên lại thôi. Các thành viên cho chúng em xin ý kiến với!

O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Cho mình hỏi chút là nếu với lỗi sai như vậy mặc dù ko ảnh hưởng đến các khoản phải nộp nhà nước, ko ảnh hưởng đến kết quả KD, chỉ ảnh hưởng đến lợi nhuận sau thuế thì mình có bị phạt gì ko?
Cảm ơn mọi người nhiều nha!

Ko ai giup em a?
help me!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Trong thời hạn 30 kể từ ngày hết hạn nộp BCTC bạn vẫn có thể thay đổi được. Chỉ lưu ý nếu có thay đổi về thuế phải nộp thì phải có giải trình rõ ràng. Cứ gặp thẳng cán bộ quản lý họ sẽ giúp cho.

I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
266
6
18
TP.HCM
Bác Oanh hơi giống em rồi, em thì có kết chuyển 821 sang 911 nhưng khi xác định kết quả kinh doanh thì lại không tính khoản này. Em định làm bộ khác để nộp nhưng cũng nghĩ là nó chỉ làm tăng lợi nhuận của doanh nghiệp nên một chút thì ko nghiêm trọng lắm nên lại thôi. Các thành viên cho chúng em xin ý kiến với!

Tui cũng bị nè. Nhưng mà BCTC đã nộp rồi thì khó mà "xin" lại được để sửa chữa, mắc công lại bị mắng...nhứt lỗ tai nữa. Vì thế mình chọn phương án ...quăng cục lơ luôn. Qua năm 2008 kết chuyển sửa chữa lại. Chả bít hợp lý ko nhưng đc cái là nó cân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA