HĐ LĐ cho GĐ kiêm chủ tịch HĐTV?

• Thread starter kieulinh
  • Ngày gửi
K

kieulinh

Guest
26/4/06
14
0
0
Can Tho
Mọi người ơi, cho em hỏi với.
Công ty em, Giám đốc cty kiêm chủ tịch hội đồng thành viên luôn. Vậy làm hợp đồng lao động cho Giám đốc sao đây? Giám đốc vừa làm người sử dụng lao động, vừa làm người lao động???

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
:wall:Tớ cũn bó tay. Nhưng theo tớ nghĩ thì GĐ đốc vẫn là người sử dụng lao động. Nếu kiêm nhiệm như vậy thì lấy chức danh cao hơn thôi! Vì vậy không phải làm hợp đồng lao động. Hic!

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Ai trả lời dùm em với.

em vẫn làm hợp đồng lao động bình thường, rùi người sdụng lao động thì do hội đồng thành viên cùng ký, hoặc đại diện 1 số thành viên có tỷ lệ vốn góp lớn trong cty ký.

H

hanhnoel77

Guest
23/8/06
17
1
1
Hanoi
Mình làm như Ocean 13 và đã được quyết toán bình thường.

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan
Làm cái quyết định bổ nhiệm Giám đốc do toàn bộ hội đồng thành viên ký, khỏi làm HĐ lao động. Vì GĐ là LĐ "đặc biệt" (VIP) mà, vẫn được hạch toán lương và đóng BH đầy đủ.

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Cho mình hỏi cty mình là cty cổ phần. Vậy lương trả cho chủ tịch hội đồng quản trị và cổ đông góp vốn vào công ty nhưng không làm việc tại công ty thì hạch tóan lương thế nào? Có phải làm HĐLĐ cho những người này không? Và có phải đóng BHXH ko?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn xem lại quy định của luật doanh nghiệp đối với thành viên hội đồng quản trị nhé.

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Có bạn nào có thể giải thích rõ hơn được không?

V

vnindex

Guest
22/2/08
23
0
1
Hà Nội
2222!
Theo quy định của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp và thông tư 134/2007/TT - BTC ngày 23/11/2007 hướng dẫn chi tiết ND 24/2007/ND-CP HD chi tiết thực hiện thuế thu nhập doanh nghiệp. Theo đó:
- Các khoản CP tiền lương cho người lao động được tính là chi phí hợp lý hợp lệ thì phải có hợp đồng lao động (trừ lao động thuê theo thời vụ). Do vậy, đối với Giám đốc vẫn phải làm hợp đồng lao động.
- Đối với thành viên HDQT nếu không trực tiếp điều hành công ty thì phần lương của HDQT không được coi là CP hợp lý hợp lệ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA