Kế toán Trung tâm Phát triển quỹ đất

• Thread starter nguyenhoa521
  • Ngày gửi
P

patung

Guest
27/5/14
1
1
0
34
hai phong
Ðề: Kế toán Trung tâm Phát triển quỹ đất

Em có chung câu hỏi với các anh chị ở trên, em mới tham gia diễn đàn, mong các anh các chị giúp đỡ em với :v.... Em xin cám ơn

• Like
Reactions: nguyensangkt1982
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuan8878

Sơ cấp
5/8/13
2
0
1
An Giang
Anh Chị ơi anh chị có file quy chế chi tiêu nội bộ đơn vị sự nghiệp có thu tự đảm bảo 100% cho Trung tâm Phát triển Quỹ đất. Cho em xin em đang cần để dự thảo trình sếp. Cám ơn anh chị nhiều, địa chỉ mail: luongquoc.tuan8878@gmail.com

T

Tuan8878

Sơ cấp
5/8/13
2
0
1
An Giang
Anh chị ơi, anh chị có file quy chế chi tiêu nội bộ đơn vị sự nghiệp có thu tự đảm bảo 100% Cho em xin em đang cần để dự thảo trình sếp đơn vị em là Trung tâm Phát triển Quỹ đất tỉnh. Cám ơn anh nhiều địa chỉ mail: luongquoc.tuan8878@gmail.com

T

thapcam1611

Guest
22/2/16
1
0
1
30

Bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho bạn phụ lục phê duyệt kinh phí tổ chức thực hiện BT, HT&TĐC ở huyện mình
chào bạn...
bạn có thể cho minh xin mẫu phụ lục kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường của bạn được ko?
mail cua minh la nguyencamthach2010@gmail.com

K

khangmin

Guest
25/5/11
3
1
1
quang ninh

Chị ơi, chị cho em hỏi chút ạ!E đang làm kế toán cho Tổ chức phát triển quỹ đất thành phố, nhưng mà đơn vị em chưa dùng phần mềm kế toán để hạch toán bao giờ. em mún hỏi chị là với tính chất hoạt động của Tổ chức phát triển quỹ đất thì mình dùng phần mềm nào thì sẽ phù hợp?Em cũng đã tải phần mềm dùng thử của Misa SME nhưng em thấy phần mềm đó n quá chi tiết mà như c cũng bít rùi ạ, đặc điểm hoạt động của Tổ chức phát triển quỹ đất là chi theo dự án, nguồn từ kinh phí TCTH của nhìu dự án nên phần CP đều phải phân bổ vào dự án, e mới làm nên còn rất nhìu những vuớng mắc chưa thể giải quyết được rất mong chị có thể chia sẻ cho e 1 chút những kinh nghiệm của người đi trước được không ạ!Rất mong sự hồi âm của chị

Mình cũng có câu hỏi giống như bạn này

• Like
Reactions: thuy2711
T

thuy2711

Sơ cấp
17/6/11
10
0
1
34
dfjf
anh chị nào giúp e với. chỗ e dự án thì nhiều. làm thủ công mệt quá. e muốn dùng phần mềm mà k biết mua cái nào ạ

T

Thuyềnttptqd

Guest
28/7/16
2
0
1
34
Theo Điểm 2 Điều 5 của Thông tư 74//2015/TT-BTC: "Đối với các nội dung chi chưa có tiêu chuẩn, định mức, đơn giá do cơ quan nhà nước có thẩm quyền quy định thì Ủy ban nhân dân cấp tỉnh căn cứ vào tình hình thực tế tại địa phương quy định cho phù hợp..." Ở tỉnh mình không có Quyết định nào Quy định định mức chi cho công tác bồi thường, hỗ trợ, tái định cư trên địa bàn thì mình có thể áp dụng dựa vào đâu (Văn bản nào) để chi ạ? Mong mọi người cho ý kiến tham khảo. Bạn nào có file mẫu về các nội dung chi 2% càng tốt ạ. Mail mình là: damthithuyen@gmail.com

N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau
Theo Điểm 2 Điều 5 của Thông tư 74//2015/TT-BTC: "Đối với các nội dung chi chưa có tiêu chuẩn, định mức, đơn giá do cơ quan nhà nước có thẩm quyền quy định thì Ủy ban nhân dân cấp tỉnh căn cứ vào tình hình thực tế tại địa phương quy định cho phù hợp..." Ở tỉnh mình không có Quyết định nào Quy định định mức chi cho công tác bồi thường, hỗ trợ, tái định cư trên địa bàn thì mình có thể áp dụng dựa vào đâu (Văn bản nào) để chi ạ? Mong mọi người cho ý kiến tham khảo. Bạn nào có file mẫu về các nội dung chi 2% càng tốt ạ. Mail mình là: damthithuyen@gmail.com
nếu không có Quyết định nào Quy định định mức chi cho công tác bồi thường, hỗ trợ, tái định cư trên địa bàn thì bạn cứa bám theo TT 74 thôi, một số khoản như CTP, thêm giờ, VPP thì bạn chi theo các văn bản quy định về lĩnh vực đó của tỉnh

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Chào mọi người, lâu lắm rồi mình mới vào lại đây.
Mình có một thắc mắc mà giờ đang phân vân, mong mọi người cho ý kiến.
Bên mình là đơn vị TTPTQĐ, nay đã là chi nhánh rồi không còn tự chủ như trước nữa.
Các khoản chi sự nghiệp trước đây đều đưa hết vào TK 66282, ghi nhận nguồn là 46282. Mới đây mình có hỏi thăm vài trung tâm khác trên địa bàn tỉnh, họ định khoản chi vào TK 635 - chi theo đơn đặt hàng của Nhà nước ( Chi cho việc điều tra, quy hoạch, thăm dò, khảo sát, đo vẽ,..) . Còn thu là 511 - Thu khác.
Các bạn định khoản vào TK nào vậy? Nếu cũng TK 635 thì giải thích giúp, vì sao????

• Like
Reactions: nguyensangkt1982
N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau
Chào mọi người, lâu lắm rồi mình mới vào lại đây.
Mình có một thắc mắc mà giờ đang phân vân, mong mọi người cho ý kiến.
Bên mình là đơn vị TTPTQĐ, nay đã là chi nhánh rồi không còn tự chủ như trước nữa.
Các khoản chi sự nghiệp trước đây đều đưa hết vào TK 66282, ghi nhận nguồn là 46282. Mới đây mình có hỏi thăm vài trung tâm khác trên địa bàn tỉnh, họ định khoản chi vào TK 635 - chi theo đơn đặt hàng của Nhà nước ( Chi cho việc điều tra, quy hoạch, thăm dò, khảo sát, đo vẽ,..) . Còn thu là 511 - Thu khác.
Các bạn định khoản vào TK nào vậy? Nếu cũng TK 635 thì giải thích giúp, vì sao????
bạn cho mình xin địa chỉ gmail đc không

N

nguyensangkt1982

Guest
1/12/16
5
0
1
41
Chào cả nhà..Bạn nào làm bên trung tâm phát triển quỹ đất tỉnh cho minh hỏi:
Khi trung tâm phát triển quỹ đất tỉnh ký hợp đồng thực hiện nhiệm vụ bồi thường GPMB với các huyện sau đó quỹ đất tỉnh ủy quyền cho các chi nhánh thực hiện. khi chủ đầu tư chuyển tiền cho quỹ đất tỉnh, quỹ đất tỉnh lại chuyển cho chi nhánh để thực hiện chi trả thì mình theo dõi trên tài khoản nào? và hạch toán như thế nào? mong được cả nhà tư vấn..

Q

quanglv

Sơ cấp
15/3/18
8
0
1
33

Bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho bạn phụ lục phê duyệt kinh phí tổ chức thực hiện BT, HT&TĐC ở huyện mình

Q

quanglv

Sơ cấp
15/3/18
8
0
1
33
bạn có thể cho mình xin phụ lục phê duyệt kinh phí tổ chức thực hiện BT, HT&TĐC của huyện bạn đc ko

Q

quanglv

Sơ cấp
15/3/18
8
0
1
33
mình mới vào làm mà ko có một chút tài liệu nào cả, bạn có tài liệu hay file mẫu về dự án nào đã hoàn thiện có thể cho mình xin mình tham khảo đc ko bạn ơi!!

T

tran Mạnh mạnh

Sơ cấp
1/3/19
1
0
1
44
chào cả nhà kế toán TT Phát triển quỹ đất

THU9X

THU9X

Sơ cấp
22/6/23
3
0
1
34

cho mình xin với do mình cũng mới vô mail của minh: ttcamthu9x@gmail.com. cam on ban

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA