Báo cáo thuế

• Thread starter Giahan
  • Ngày gửi
G

Giahan

Guest
21/3/08
5
0
0
TP.HCM
Chào cả nhà. Cty em hiện tại chưa có sản xuất kinh doanh mà chỉ mua hàng về làm thử. Cho em hỏi là em sẽ làm báo cáo như thế nào . em có tải phần mềm kê khai thuế 1.3.0 về , khi làm báo cáo thì mình làm trực tiếp lên mẫu của nhà nước ban hành luôn phải không a! hay là có một file excel riêng làm bên ngoài rồi mình lấy dữ liệu khi làm báo cáo.Cả nhà có anh chị nào biết chỉ giúp em . Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chào cả nhà. Cty em hiện tại chưa có sản xuất kinh doanh mà chỉ mua hàng về làm thử. Cho em hỏi là em sẽ làm báo cáo như thế nào . em có tải phần mềm kê khai thuế 1.3.0 về , khi làm báo cáo thì mình làm trực tiếp lên mẫu của nhà nước ban hành luôn phải không a! hay là có một file excel riêng làm bên ngoài rồi mình lấy dữ liệu khi làm báo cáo.Cả nhà có anh chị nào biết chỉ giúp em . Thanks!

Mua hàng về làm thử nhưng có hóa đơn GTGT hàng mua vào ko? Khi làm báo cáo thuế thì cần có hóa đơn GTGT mua vào và bán ra, để phản ánh doanhthu va chi phí của tháng đó. và làm theo mẫu theo HTKK 1.3 , bạn có thể nhập trực tiếp trên HTKK hoặc kết xuất từ excel theo mẫu của phần mềm này cung cấp.
bạn xem lại thông tin các bài post cũ sẽ có hướng dẫn cụ thể về vấn đề này.
Chúc thành công!!!

L

lê ngọc

Guest
27/6/06
8
0
0
38
Daklak
Bạn có thể đánh trực tiếp dữ liệu vào phần mềm KT 1.3.0, hoặc bạn có thể lấy dữ liệu file excel từ ngoài vào cũng được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA