Khai thuế GTGT theo phiên bản mới

• Thread starter lanhuong80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Chào các anh chị!
Mình sử dụng phiên bản kê khai thuế của TCT nhưng mình đang băn khoăn vỉ ở bảng kê mua vào, bán ra, cột Tên người bán định dạng bề ngang hẹp quá (bằng cột số hóa đơn), mình có thể điều chỉnh được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
bạn cứ in là nó tự cắt xuống hàng cho bạn nhé. không điều chỉnh được

L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Đúng rồi, nó tử cắt xuống được nhưng số lượng hóa đơn kê khai của mình nhiều, như vậy khi in ra mang đi nộp thì... nhiều lắm lắm .
Vậy thì chịu thôi, chắc là phải viết tắt rồi, thật là nhiêu khê!!!!

L

lê ngọc

Guest
27/6/06
8
0
0
38
Daklak
Cho em hỏi : Trong phầm mềm KT 1.3.0 ở mục Mã số thuế ,có nhiều công ty mã số thuế hơn 10 chữ số Vd như : 0312345678-1 hoặc 03123456780013 nhưng khi nhập vào phần mềm thì báo lỗi mã số thuế bị sai .Các anh chị nào biết chỉ giúp em với ???em đã thử nhập nhiều cách mà vẫn bị báo lỗi .

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Uh, mình cũng đang có 2 cái hoá đơn có MST có 11 số. Mình nhập vào nó cứ báo sai. MÌnh cứ cố tình in nhưng nó không cho in. Nó bắt mình sửa đúng trước khi in. Mình không biết phải làm thế nào?
Help me.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn chỉ nhập mã số thuế 10 số hoặc 13 số và viết liền là được.

L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Đúng rồi, vì phần mềm chỉ nhận được MST 10, 13 số thôi!
Trước tiên bạn vào website TCT kiểm tra xem mã số thuế đó có thật sự đúng là của đơn vị ko, có thể họ dùng dấu đóng tên đơn vị, MST theo quy định cũ (có -1, ) ở phía sau. Nếu ko tìm thấy bạn bỏ -1 ở phía sau đi, sau đó kiểm tra lại có đúng tên đơn vị ko? Nếu đúng thì nhập theo mã số ngày là OK ngay.

T

thanhhong

Guest
29/3/08
6
0
0
Hà nội
cho mình hỏi với: nếu trong mục kê khai thuế GTGT thì phần đầu ra, đầu vào mình làm ngoài excel sau đó chỉ làm tờ khai trên phấn mềm đó thì có được không, hay bắt buộc mình phải kê khai trong phần mềm luôn?

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Đúng rồi, vì phần mềm chỉ nhận được MST 10, 13 số thôi!
Trước tiên bạn vào website TCT kiểm tra xem mã số thuế đó có thật sự đúng là của đơn vị ko, có thể họ dùng dấu đóng tên đơn vị, MST theo quy định cũ (có -1, ) ở phía sau. Nếu ko tìm thấy bạn bỏ -1 ở phía sau đi, sau đó kiểm tra lại có đúng tên đơn vị ko? Nếu đúng thì nhập theo mã số ngày là OK ngay.
Thanks!
Mình đã gọi điện hỏi bên giải đáp về phần mềm HTKK 1.3.0.1 và được trả lời: với những MST không phải 10 hay 13 số thì mình không nhập trực tiếp vào phần phụ lục của phần mềm được. Lúc này mình phải vào bảng excel bảng kê mua vào - mẫu đi kèm theo phần mềm (HTKK 1.3.0\InterfaceTemplates\excel). Mình nhập hết thông tin vào trong bảng này rồi vào trong phần mềm, chọn phụ lục 01 - 2/GTGT, Nhấn vào nút "Nhận dữ liệu từ file". Lúc này phần mềm sẽ tự cập nhật các dữ liệu.
Mình đã làm theo, nó có nhận dữ liệu, nhưng khi mình nhấn "ghi" thì nó vẫn báo sai. Bó tay quá.

Sửa lần cuối:
N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
cho mình hỏi với: nếu trong mục kê khai thuế GTGT thì phần đầu ra, đầu vào mình làm ngoài excel sau đó chỉ làm tờ khai trên phấn mềm đó thì có được không, hay bắt buộc mình phải kê khai trong phần mềm luôn?
Bắt buộc phải khai trong phần mềm để có mã vạch bạn ạ. Trước đây phần mềm 1.2.0 không có 2 bảng kê mua vào - bán ra thì các bác nhà ta kêu oai oái, giờ có rồi thì các bác lại kiêu không dùng, đi làm ngoài excel.

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Đúng rồi, nó tử cắt xuống được nhưng số lượng hóa đơn kê khai của mình nhiều, như vậy khi in ra mang đi nộp thì... nhiều lắm lắm .
Vậy thì chịu thôi, chắc là phải viết tắt rồi, thật là nhiêu khê!!!!

Nhiều lắm thì cũng chỉ tốn thêm mấy tờ giấy nữa thôi mà.

N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
42
20/162 Le Trong Tan
Cho mình hỏi chút cái bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra đó công ty mình không phát sinh thì có phải nộp không nhỉ mình in trong phàn mềm 1.3 nhưng không được hay là nộp bảng exell nhỉ vì các bác thuế nhà mình bảo không phát sinh cũng phải nộp báo cáo mà. Ai biết trả lời giúp mình với. Cả báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nữa không sử dụng thì có phải nộp báo cáo không?
Cảm ơn mọi người

L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Ặc ặc, bảng kê mua vào bán ra theo phần mềm không có chữ ký Kế toán trưởng???
Các anh chị có thấy lạ không?

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Cho mình hỏi chút cái bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra đó công ty mình không phát sinh thì có phải nộp không nhỉ mình in trong phàn mềm 1.3 nhưng không được hay là nộp bảng exell nhỉ vì các bác thuế nhà mình bảo không phát sinh cũng phải nộp báo cáo mà. Ai biết trả lời giúp mình với. Cả báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nữa không sử dụng thì có phải nộp báo cáo không?
Cảm ơn mọi người
Bảng kê 01/GTGT, 01-1/GTGT, 01 -2/GTGT và BC tình hình sử dụng HĐ hàng tháng không phát sinh vẫn phải nộp như thường.

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Cảm ơn mọi người

Hôm trước đi tập huấn đã được phổ biến rồi. Khi không phát sinh các bảng kê thì không cần phải lập và nộp như trước đây, chỉ nộp tờ khai và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Trong phiên bảng 1.3.0, nếu bạn chọn phụ lục khi kê khai tờ khai thuế GTGT, nhưng không phát sinh, không có số liệu gì trong bảng kê cả, thì phần mềm tự hiểu không kết xuất trang đó ra.

N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
42
20/162 Le Trong Tan
Cảm ơn mọi người nhiều. Vậy báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì làm theo mẫu nào hả các bạn ơi! Mình có mỗi cái mẫu cũ từ năm 2006 không biết có sử dụng tiếp được không? Ai có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mới cho mình xin với. email của mình huyentvh@gmail.com. Cảm ơn mọi người nhiều

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Cảm ơn mọi người nhiều. Vậy báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì làm theo mẫu nào hả các bạn ơi! Mình có mỗi cái mẫu cũ từ năm 2006 không biết có sử dụng tiếp được không? Ai có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mới cho mình xin với. email của mình huyentvh@gmail.com. Cảm ơn mọi người nhiều

Mẫu báo cáo tình hinh sử dụng hoá đơn thì chắc vẫn làm theo mẫu cũ mọi khi vẫn nộp vì e k thấy có trong phiên bản PM 1.3.0.1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA