Không có tài sản, thiết bị văn phòng có sao ko?

• Thread starter sharp
  • Ngày gửi
S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
Công ty e đi lên từ trung tâm, năm 2007 mới hoạt động một chút doanh thu it.
Đặc biệt là công ty e ko hạch toán tài sản và công cụ dụng cụ, vì đi lên từ trung tâm. vì vây chi phí của doanh nghiệp không có chi phí khấu hao tài sản và công cụ dụng cụ vì không có chưng từ, nên tài sản và công cụ dụng cụ e cho bằng o hết, như vậy có sao không khi quyết toán thuế.
các bác thuế có hỏi lấy CCDC và tài sản ở đâu để làm không ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Công ty e đi lên từ trung tâm, năm 2007 mới hoạt động một chút doanh thu it.
Đặc biệt là công ty e ko hạch toán tài sản và công cụ dụng cụ, vì đi lên từ trung tâm. vì vây chi phí của doanh nghiệp không có chi phí khấu hao tài sản và công cụ dụng cụ vì không có chưng từ, nên tài sản và công cụ dụng cụ e cho bằng o hết, như vậy có sao không khi quyết toán thuế.
các bác thuế có hỏi lấy CCDC và tài sản ở đâu để làm không ạ!
+ Khi cty bạn đi lên từ trung tâm thì thủ tục đầu tiên là bạn phải đánh giá lại TS của mình khi thành lập cty, theo tôi tốt nhất bây giờ bạn và GĐ ra một quyết định đánh giá CCDC, TSCĐ cái nào đủ tiêu chuẩn thì đưa vào cái nào không đủ thì lọai ra cho nó thành phí, cty họat động mà ko có TS thì cũng hơi kỳ cục. Bạn có thể lập biên bản chuyển mục đích sử dụng của TS từ trung tâm qua cty để làm căn cứ ghi nhận TS nhé.

Chúc bạn thành công!

Thân chào bạn!

S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
vâng cảm ơn anh! nhưng anh cho e hỏi thêm, năm 2007 em đã hạch toán không có CCDC không có TS, chỉ có tiền thuê VP, như vậy khi quyết toán có vấn đề gì không ạ?

S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
câu hởi tương tự: em làm sản phẩp. sản phẩm đó cần dùng đến điện: 8tr tiền điện cả năm! nhưng chỉ có phiếu thu thôi,nên khoản này không được tính vào chi phí hợp lý! em đã bỏ hẳn ra. như vậy khi quyết toán thuế có vấn đề gì không ạ!

S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
không biết liệu như vậy e có bị phạt không nhỉ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
câu hởi tương tự: em làm sản phẩp. sản phẩm đó cần dùng đến điện: 8tr tiền điện cả năm! nhưng chỉ có phiếu thu thôi,nên khoản này không được tính vào chi phí hợp lý! em đã bỏ hẳn ra. như vậy khi quyết toán thuế có vấn đề gì không ạ!

Không sao bạn ạ, bạn đã loại ra rồi thì thuế không hỏi chi nữa và cũng không phạt bạn vì cái gì được. yên tâm nhé!

Thân!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA