tôi xuất hoá đơn có đúng không

• Thread starter giangtruong24
  • Ngày gửi
G

giangtruong24

Guest
5/3/08
4
0
0
46
haiphong
công ty tôi mua thiết bị máy ảnh và phụ kiện nhưng cơ sở bán ra chỉ có hoá đơn trực tiếp mà khi bán hàng thì khách hàng đòi hoá đơn GTGT thì tôi vẫn viết hoá đơn GTGT bình thường có vấn đề gì không, khi quyết toán thuế thì có được khấu trừ thuế không

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lelam.lam

Guest
19/4/07
16
0
0
43
dailoc
Bạn ơi khấu trừ cái nỗi gì ở đây . khi hoá đơn đầu vào của bạn là hoá đơn tính thuế trực tiếp mà, làm sao bạn tính được thuế gtgt đầu vào của hoá đơn đó để mà khấu trừ kia chứ.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
@ giangtruong24: Bạn cứ làm vậy đi. Nếu bên bán hàng cho bạn chỉ có HĐ bán hàng thông thường thì điều này chỉ có nghĩa là bạn ko có thuế đầu vào được khấu trừ thôi..... Còn lại thì hoàn toàn bình thường... Thân ái

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
công ty tôi mua thiết bị máy ảnh và phụ kiện nhưng cơ sở bán ra chỉ có hoá đơn trực tiếp mà khi bán hàng thì khách hàng đòi hoá đơn GTGT thì tôi vẫn viết hoá đơn GTGT bình thường có vấn đề gì không, khi quyết toán thuế thì có được khấu trừ thuế không

Bạn chỉ được khấu trừ thuế GTGT đầu vào khi hóa đơn đầu vào mua thiết bị của bên bạn là hóa đơn GTGT. Ở đây là hóa đơn bán hàng thông thường thì không được phép nhé.

Còn bạn xuất hóa đơn GTGT cho khách cũng là đúng luật thôi (miễn như đó là hóa đơn của đơn vị bạn).

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Lại xóa. hic bác nào MOD BOX này thế, sao hành xử kì thế. Potay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA