Thay đổi vốn điều lệ

• Thread starter tina_bich
  • Ngày gửi
T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Cty em lúc mới thành lập T5/2006 nguồn vốn là 500tr, T7/2007 tăng vốn lên 1tỷ. Hiện giờ TK tiền mặt của em bị âm, em muốn tăng vốn lên 1,5tỷ. Vậy em cần những thủ tục gì và những thủ tục nào nộp cho cơ quan nào?
Anh chị nào có những biên bản thay đổi vốn điều lệ cho em tham khảo mẫu với nhé, em đang cần. Và cho em xin mẫu tăng vốn điều lệ lần 2 nhé.

Thanks!!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Bạn chạy lên sở kế hoạch và đầu tư mua 1 bộ hồ sơ thay đổi vốn về làm theo hướng dẫn và nộp lại cùng với giấy đăng ký kinh doanh cũ. Họ sẽ cấp cho bạn giâý mới với số vốn tăng thêm theo yêu cầu của cty bạn.
Sau khi có giấy đăng ký kinh doanh mới bạn đến cục thuế để đăng ký thuế. Nếu số vốn tăng vượt ngưỡng thì bạn phải đóng thêm thuế môn bài đó.
Good luck

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
em muốn tăng vốn lên 1,5tỷ. Vậy em cần những thủ tục gì và những thủ tục nào nộp cho cơ quan nào?
Anh chị nào có những biên bản thay đổi vốn điều lệ cho em tham khảo mẫu với nhé, em đang cần.
Thanks!!!
- Làm Biên bản họp hội đồng thành viên v/v thay đổi vốn điều lệ.
- Làm quyết định thay đổi vốn điều lệ.
- Làm tờ khai thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh
>>> Nộp Sở KHĐT
Sau đó, khi nhận được đăng ký KD mới thì nộp bản sao kèm mẫu 08/MST Thay đổi thông tin đăng ký thuế đến chi cục thuế.

Đính kèm

• BB hop HDTV.rar
    5.1 KB · Lượt xem: 154
  • QD 01-2008.rar
    5.2 KB · Lượt xem: 124
  • TB01-2008.rar
    6.1 KB · Lượt xem: 124
  • 08-MST.rar
    7 KB · Lượt xem: 128
T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Mình mới làm nd6n không biết sở kế hoạch đầu tư ở đâu, bạn nào biết cho mình địa chỉ với nhé, hiện cty mình ở quận Bình Tân.
Thanks!

T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Em chưa lên Sở Kế Hoạch Đầu Tư lần nào, anh chị nào biết cho em xin địa chỉ với nhé.

N

nhut thuy

Guest
29/10/08
2
0
1
Tp.HCM
Mẫu điều chỉnh tên thành viên trong giấy phép kinh doanh

Công ty mình vừa thay đổi giấy phép kinh doanh do bổ sung thêm mặt hàng kinh doanh.Khi nhận được giấy phép kd mới phát hiện sai tên của thành viên góp vốn
anh chị nào biết xin giúp mình với,mình đang cần gấp mà không biết tìm ở đâu
Thanks

B

buihuan

Guest
15/6/09
4
0
0
39
sai gon
thi lien lac voi skhdt lam lai la ok thoi!
chuc ban may man.:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA