Vé máy bay điện tử, phiếu thu có được tính vào chi phí

• Thread starter smanid007
  • Ngày gửi
S

smanid007

Guest
26/3/08
9
0
0
Ha noi
Cty mình hay phát sinh tiền vé máy bay . Nhưng hiện nay Vietnam Airline dùng vé điện tử (bản in hoặc Fax) cùng phiếu thu của hãng hàng không. Mình muốn lấy hóa đơn đỏ nhưng họ nói phiếu thu là dược. Vậy không biết giải quyêts thế nào các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lientrang75

Guest
8/10/06
22
0
0
Tp. HCM
Vé máy bay là chứng từ đặc thù, bạn có thể sử dụng Phiếu thu nhưng phải kèm theo vé máy bay (vé điện tử cũng là vé muh) mới được tính vào chi phí hợp lý.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Để được tính vào chi phí, ngoài vé, phiếu thu của bên Vietnam Airline, bạn phải kèm theo giấy đi đường có xác nhận của Cty đến nữa.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Cty mình hay phát sinh tiền vé máy bay . Nhưng hiện nay Vietnam Airline dùng vé điện tử (bản in hoặc Fax) cùng phiếu thu của hãng hàng không. Mình muốn lấy hóa đơn đỏ nhưng họ nói phiếu thu là dược. Vậy không biết giải quyêts thế nào các bác
- Việc có giấy đi đường, lệnh côngtác ... đó là quy định quản lý của mỗi cty
- CP mua vé máy bay là chi phí hợp lý thì: PT của hãng hàng không, vé điện tử, cuống vé người đi phải đem về nộp lại (chứng minh là đã đi).

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
- Việc có giấy đi đường, lệnh côngtác ... đó là quy định quản lý của mỗi cty
- CP mua vé máy bay là chi phí hợp lý thì: PT của hãng hàng không, vé điện tử, cuống vé người đi phải đem về nộp lại (chứng minh là đã đi).

Đúng như thanhgiong nói, nhưng nhớ đừng khai VAT khấu trừ trên vé máy bay nha. Mình bị thuế bóc ra hết sạch.

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Để được tính vào chi phí, ngoài vé, phiếu thu của bên Vietnam Airline, bạn phải kèm theo giấy đi đường có xác nhận của Cty đến nữa.
Không cần vậy đâu bạn à.
Chỉ cần có phiếu thu đính kèm với vé điện tử là đc. Trên phiếu thu họ đã ghi rõ số tiền chưa thuế và thuế GTGT để mình kê khai. khi kê khai, thì số hoá đơn chính là số của phiếu thu.

hongnhung2311

hongnhung2311

Sơ cấp
7/4/08
44
0
0
TP. HCM
cho em hỏi tý!!
công ty em còn 2 phiếu thu(vé máy bay) nhưng 1 cái là tháng 12,1 là của tháng 1
phiếu của tháng 1 đến tháng 4 này mình vẩn khai thuế được đúng không ah? nhưng còn vé của tháng 12 phải đưa vào chi phí không được khấu trừ thuế gtgt thì mình phải khai vào đâu????có đưa vào bảng kê hàng hóa mua vào được không nhưng mà mình sẽ không ghi thuế gtgt mà pahỉ đưa vào mục nào mà phải khai như thế nào ????giúp mình với được không các bạn???!!!! hay mình phải làm gì với vé của tháng 12 đây!!! rối quá!!!!!!!!1

L

LOVEROSE394

Sơ cấp
5/2/09
29
0
0
tphcm
Mọi người cho mình hỏi chút nhé:
Cty mình có hợp tác với bên Bộ đội biên phòng trong công tác tuần tra. Do đó, bên mình sẽ trả tiền cho Bộ đội biên phòng những khoản chi phí là: xăng dầu mà họ đã mua để phục vụ cho việc đi lại để tuần tra và tiền công.
Vậy mình phải cần chứng từ gì để được tính vào chi phí hợp lý? Trong trường hợp vậy Phiếu thu của Bộ đội BP có hợp lý ko? vì họ không thể xuất hóa đơn.
(Người ta có giao hóa đơn đỏ của Đại lý Xăng dầu mà họ đã mua cho bên mình, nhưng mình nghĩ chứng từ đó chỉ để kiêm tra thôi chứ ko thể tính vào chi phí hợp lý được _Vì mình ko trực tiếp mua xăng dầu người ta mà?!)

Sửa lần cuối:
M

mskhuyen2010

Guest
9/12/10
7
0
0
Hà Nội
Đây là chứng từ đặc thù, được tính chi phí bình thường bạn nhá.

L

LOVEROSE394

Sơ cấp
5/2/09
29
0
0
tphcm
Mọi người cho mình hỏi chút nhé:
Cty mình có hợp tác với bên Bộ đội biên phòng trong công tác tuần tra. Do đó, bên mình sẽ trả tiền cho Bộ đội biên phòng những khoản chi phí là: xăng dầu mà họ đã mua để phục vụ cho việc đi lại để tuần tra và tiền công.
Vậy mình phải cần chứng từ gì để được tính vào chi phí hợp lý? Trong trường hợp vậy Phiếu thu của Bộ đội BP có hợp lý ko? vì họ không thể xuất hóa đơn.
(Người ta có giao hóa đơn đỏ của Đại lý Xăng dầu mà họ đã mua cho bên mình, nhưng mình nghĩ chứng từ đó chỉ để kiêm tra thôi chứ ko thể tính vào chi phí hợp lý được _Vì mình ko trực tiếp mua xăng dầu người ta mà?!)

BQT có thể move bài này sang topic "chi phí có phiếu thu, biên lai đỏ có được tính là chi phí hợp lý, hợp lệ?" dùm mình được không? :(
Hix, mình đang cần sự giúp đỡ, cảm ơn mọi người nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA