Phụ cấp trong thang bảng lương

• Thread starter brooch
  • Ngày gửi
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Công ty mình tính lương theo công thức Lương = Lương cơ bản + Tiền thưởng. (Trong đó tiền thưởng tính theo tỷ lệ % doanh thu, áp dụng cho từng bộ phận)
Không có phụ cấp gì cả. Vậy khi đăng ký thang bảng lương cty mình chỉ đăng ký thang lương thôi, không có đăng ký phụ cấp có được ko mấy bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Công ty mình tính lương theo công thức Lương = Lương cơ bản + Tiền thưởng. (Trong đó tiền thưởng tính theo tỷ lệ % doanh thu, áp dụng cho từng bộ phận)
Không có phụ cấp gì cả. Vậy khi đăng ký thang bảng lương cty mình chỉ đăng ký thang lương thôi, không có đăng ký phụ cấp có được ko mấy bạn?
Theo anh em nên ghi là lương theo doanh thu nhé, đừng ghi là thưởng nhé, nếu ghi thưởng sẽ ko đc tính là chí phí tính thuế TNDN đâu nhé,
hiện nay đâu còn phai đăng ký lương nữa

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Theo anh em nên ghi là lương theo doanh thu nhé, đừng ghi là thưởng nhé, nếu ghi thưởng sẽ ko đc tính là chí phí tính thuế TNDN đâu nhé,
Chào anh, lâu quá không gặp. Anh vẫn khoẻ chứ ạ?
Không đăng ký thang bảng lương vậy bên BHXH có đòi ko anh? Vì cty em mới thành lập, đang định làm BHXH , nhưng nghe nói phải đăng ký thang lương nên em hỏi để làm

phong2v

phong2v

Guest
Chào anh, lâu quá không gặp. Anh vẫn khoẻ chứ ạ?
Không đăng ký thang bảng lương vậy bên BHXH có đòi ko anh? Vì cty em mới thành lập, đang định làm BHXH , nhưng nghe nói phải đăng ký thang lương nên em hỏi để làm
Ko cần đăng ký với CQ thuế, nhưng phải đăng ký và làm thủ tục với BHXH thì mới có mức làm đựơc BHXH chứ em

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Ko cần đăng ký với CQ thuế, nhưng phải đăng ký và làm thủ tục với BHXH thì mới có mức làm đựơc BHXH chứ em
Vậy em chỉ nộp thang bảng lương của công ty, không nộp bảng phụ cấp phải ko anh?
Anh có thể cho em biết hệ số của giám đốc (trong cty cổ phần) là bao nhiêu ko anh? Lương tối thiểu NN quy định hiện giờ 540.000 phải ko anh?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Vậy em chỉ nộp thang bảng lương của công ty, không nộp bảng phụ cấp phải ko anh?
Lương tối thiểu NN quy định hiện giờ 540.000 phải ko anh?
Lương quy định tối thiểu đối với cty NN thì 540.000, con với cty tư nhân thì 620.000 đó bạn.:banana::banana:

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Sao cao vậy. Mình lấy mức tối thiểu của nhà nước là 540.000 ko được sao bạn? Còn hệ số GD trong công ty cổ phần là bao nhiêu bạn?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Sao cao vậy. Mình lấy mức tối thiểu của nhà nước là 540.000 ko được sao bạn? Còn hệ số GD trong công ty cổ phần là bao nhiêu bạn?
bạn lấy 540.000 thôi thì người lao động của cty tư nhân sẽ thiệt mất, hì hì, phải nghĩ cho quyền lợi người lao động chứ, còn hệ số của GĐ thì trong thanh lương có nói hết các bậc mà, tham khảo trong ấy, chứ đâu có phân là GĐ cty CP hay gì gì đâu?!!

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Anh cho em hỏi với, bên em thì chỉ áp dụng lương cơ bản nhân với hệ số, phần còn lại em cho vào LƯƠNG BỔ SUNG ĐƯỢC KHÔNG ANH? Cơ cấu thu nhập 1 nhân viên công ty em bao gồm: Lương CB X hệ số + Ăn giữa ca + Lương bổ sung.
Vậy khoản thu nhập này em có được phép đưa vào chi phí không anh. Có văn bản nào qui định ko anh? Em đang xây dựng bảng lương nhưng rối quá.

phong2v

phong2v

Guest
Anh cho em hỏi với, bên em thì chỉ áp dụng lương cơ bản nhân với hệ số, phần còn lại em cho vào LƯƠNG BỔ SUNG ĐƯỢC KHÔNG ANH? Cơ cấu thu nhập 1 nhân viên công ty em bao gồm: Lương CB X hệ số + Ăn giữa ca + Lương bổ sung.
Vậy khoản thu nhập này em có được phép đưa vào chi phí không anh. Có văn bản nào qui định ko anh? Em đang xây dựng bảng lương nhưng rối quá.
Được những nhớ là có quy chế tiền lương rõ ràng, hoặc phải được ghi rõ trong hợp đồng lao động, về mức hay cách tính

brooch nói:
Anh có thể cho em biết hệ số của giám đốc (trong cty cổ phần) là bao nhiêu ko anh? Lương tối thiểu NN quy định hiện giờ 540.000 phải ko anh?
Em có thể xây dựng quy chế tiền lương cho công ty, còn tuỳ thuộc vào điều lệ của công ty nữa để thực hiện, còn lương giám dốc Cty cổ phần chắc là do HĐQT quyết định rùi

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Được những nhớ là có quy chế tiền lương rõ ràng, hoặc phải được ghi rõ trong hợp đồng lao động, về mức hay cách tính /QUOTE]
Vậy em phải làm một qui chế lương cho công ty và mỗi người phải có một quyết định thu nhập cụ thể được không anh?

H

ha trong hoi

Guest
8/4/08
1
0
0
51
Pleiku - GiaLai
Đăng ký hệ thống thang, bảng lương

Sao lại không đăng ký, có quy định mới hả, cho mình ké với. ĐC: hoiht@dlgl.com. Cảm ơn trước nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA