Nhờ những người có kinh nghiệm trả lời ( HTKK 1.3.0)

• Thread starter dinhhoacb
  • Ngày gửi
D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Có ai dùng phần mềm HTKK 1.3.0 ko vậy cho mình hỏi
KHi bắt đầu vào hệ thống để kê khai mình có một vướng mắc
Khai ở đoạn " ngày bắt đầu năm tài chính (dd/mm)" mình ko biết khai gì vào đây khi khai toàn thấy bị lỗi
Ai đã dùng phần mềm này rồi có thể cho mình hỏi cách khai như ở mục này như nào ko vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Khai ở đoạn " ngày bắt đầu năm tài chính (dd/mm)" mình ko biết khai gì vào đây khi khai toàn thấy bị lỗi
Ai đã dùng phần mềm này rồi có thể cho mình hỏi cách khai như ở mục này như nào ko vậy
lỗi như thế nào, lỗi làm sao, bạn phải đưa ra tình huống cụ thể mọi người mới nói đươc chứ

T

thanhtruc1802

Guest
9/4/08
4
0
0
TP.HCM
anh ơi, e cũng đang xài 1.3.0.1 nhưng in tờ khai 01 khôn được liền 1 tờ nhưng bình tường mà bị cắt ra làm 2 phần ,in ra thành 2 bản luôn...còn mẩu bảng kê hoá đơn bán ra cũng không cho in ( tại e để trống ,không có phát sinh.do cty mới thành lập àh )giúp giúp e với

T

thanhhung

LQT
Lựa chọn một trong các giá trị sau:
01/01: Doanh nghiệp Việt Nam thường thì năm tài chính từ 01/01 đến 31/12
01/04
01/07
01/10

D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Lựa chọn một trong các giá trị sau:
01/01: Doanh nghiệp Việt Nam thường thì năm tài chính từ 01/01 đến 31/12
01/04
01/07
01/10

anh ơi cho em hỏi . Kê khai lên biểu 01-2 GTGT và 01-1 GTGT đã song nhưng tờ khai 01 GTGT lại ko lên . Như vậy là bị lỗi ở đâu nhỉ ( mới tiếp xúc với phần mềm khó sử dụng quá )

T

thanhhung

LQT
anh ơi cho em hỏi . Kê khai lên biểu 01-2 GTGT và 01-1 GTGT đã song nhưng tờ khai 01 GTGT lại ko lên . Như vậy là bị lỗi ở đâu nhỉ ( mới tiếp xúc với phần mềm khó sử dụng quá )
Hihihihi.......Sai chính tả nhé!
Lấy số liệu trên bảng kê nhập vào tờ khai nhé! Nhập cho chính xác đó, sai một đồng máy cũng báo lỗi đó! Chương trình không tự link được số liệu ở bảng kê đâu.

D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Hihihihi.......Sai chính tả nhé!
Lấy số liệu trên bảng kê nhập vào tờ khai nhé! Nhập cho chính xác đó, sai một đồng máy cũng báo lỗi đó! Chương trình không tự link được số liệu ở bảng kê đâu.

Khi mình dùng phần mềm này in có một vệt đen ở mép trên
Như vậy có phải mình làm bị lỗi gì ko hay đây là do mình dùng phần mềm ấy thì bị như vậy

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
anh ơi, e cũng đang xài 1.3.0.1 nhưng in tờ khai 01 khôn được liền 1 tờ nhưng bình tường mà bị cắt ra làm 2 phần ,in ra thành 2 bản luôn...còn mẩu bảng kê hoá đơn bán ra cũng không cho in ( tại e để trống ,không có phát sinh.do cty mới thành lập àh )giúp giúp e với

Mình cũng đang lâm vào hoàn cảnh giống bạn thanh truc này. Cty mình cũng mới thành lập nên ko phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ nên mình kích vào chỉ tiêu số 10 trong tờ khai. Còn bảng kê mua vào bán ra thì nó không chịu in ra cho. sao thế nhỉ? Ah bên em cũng chưa mua hoá đơn và giấy nộp tiền vậy có cần làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo mẫu BC-29 ko nhi? Sắp đến hạn cuối rồi nộp báo cáo rồi. Mong mọi người chỉ giúp

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh

cái này trả lời hòai àh, mí pác ko chịu đọc bài cũ gì hết.
+ ngày bắt đầu năm tài chính : 01/01, 01/04, 01/07, 01/10..:1nono:. nếu là c.ty mới thành lập thì căn trong khoảng thời gian nào mà lấy gốc đó.:069:
+ ko phát sinh họat động kinh tế ( ko có đầu vào, đầu ra) thì sẽ ko có 2 bãng kê 01,02-1/GTGT. hệ thống chỉ in 1 tờ đầu ra thui ( túm lại là chỉ 1 tờ, ko phát sinh thì đỡ tốn 2 tờ A4( HTKK 1.3 có mỗi cái này là hay :048:).
+ chưa mua hóa đơn mà " theo dõi tình hình cái gì" ? :069:

T

thanhhung

LQT
+ ngày bắt đầu năm tài chính : 01/01, 01/04, 01/07, 01/10..:1nono:. nếu là c.ty mới thành lập thì căn trong khoảng thời gian nào mà lấy gốc đó.:069:
+ ko phát sinh họat động kinh tế ( ko có đầu vào, đầu ra) thì sẽ ko có 2 bãng kê 01,02-1/GTGT. hệ thống chỉ in 1 tờ đầu ra thui ( túm lại là chỉ 1 tờ, ko phát sinh thì đỡ tốn 2 tờ A4( HTKK 1.3 có mỗi cái này là hay :048:).
Giải thích giúp cái dòng bôi đỏ cho mọi người hiều tý đi hen!

Còn năm tài chính thì nó như thế này: (copy and Paste)
Năm tài chính hay tài khóa là thời kỳ hạch toán của các doanh nghiệp hoặc chính phủ, nó có thể khác với năm lịch.Đa số các chính phủ sử dụng năm lịch bình thường làm năm tài chính, nhưng cũng có một số nước có năm tài chính khác với năm dương lịch, chẳng hạn năm tài chính của Mỹ bắt đầu từ 01 tháng 10 năm trước đến 30 tháng 9 năm sau.

Ở Việt nam Chính phủ quy định năm tài chính là năm dương lịch bắt đầu từ ngày 01/01 và kết thúc ngày 31/12 hàng năm hoặc năm 12 tháng khác với năm dương lịch mà Bộ tài chính cho phép doanh nghiệp được áp dụng.

(Từ điển kinh tế )

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi

Em hỏi cán bộ thuế rồi. Không phát sinh hoạt động hoạt động mua bán thì vẫn phải in bản mua vào bán ra như bạn Kunkun. Nhưng phần mềm HTKT 1.3.0.1 chỉ in tờ đầu. còn bảng kê mua vào bán ra phải in từ excel. Thế mới bực mình chứ. Nói tóm lại là vẫn tốn giấy A4 đấy Kunkun à

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Nếu ko có phát sinh mình có thể in thăng từ phần mêm mà, mình đã in như vậy nhưng nếu muốn in như vậy các bạn phải làm theo bước sau. Đây tiên làm từ bảng kê ra rồi mới làm đến bảng kê mua vào sau cúng mới tới tờ khai như vậy bạn có thể in luôn trên phần mềm. nếu ko làm vậy xẽ ko in được trên phần mêm. nếu đã làm vậy rồi thì các bạn có thể cài đặt lại trương trình và làm theo nhưng bước trên. bạn nên làm nhận dữ liệu từ file (lưu ý nếu ko có phát sinh ban cũng ko cần điền gì cả vào mấu). Chúc các bạn thành công

thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Em hỏi cán bộ thuế rồi. Không phát sinh hoạt động hoạt động mua bán thì vẫn phải in bản mua vào bán ra như bạn Kunkun. Nhưng phần mềm HTKT 1.3.0.1 chỉ in tờ đầu. còn bảng kê mua vào bán ra phải in từ excel. Thế mới bực mình chứ. Nói tóm lại là vẫn tốn giấy A4 đấy Kunkun à
Bạn nên đề nghị CQThuế địa phương bạn xem xét lại, chứ phần mềm 1.3.0.1 sử dụng thống nhất trên toàn quốc,tại CQ thuế địa phương chúng tôi khi đi tập huấn nêu rõ nếu ko có phát sinh mua vào bán ra thì tháng đó chỉ có tờ khai 01-GTGT,hơn nữa tất cả tờ khai và bảng kê đều đánh số trang từ 1 đến hết khi in,nên việc cơ quan thuế yêu cầu như vậy là không đúng quy định.

P

PhiLe

Guest
Nếu ko có phát sinh mình có thể in thăng từ phần mêm mà, mình đã in như vậy nhưng nếu muốn in như vậy các bạn phải làm theo bước sau. Đây tiên làm từ bảng kê ra rồi mới làm đến bảng kê mua vào sau cúng mới tới tờ khai như vậy bạn có thể in luôn trên phần mềm. nếu ko làm vậy xẽ ko in được trên phần mêm. nếu đã làm vậy rồi thì các bạn có thể cài đặt lại trương trình và làm theo nhưng bước trên. bạn nên làm nhận dữ liệu từ file (lưu ý nếu ko có phát sinh ban cũng ko cần điền gì cả vào mấu). Chúc các bạn thành công

Anh cho em hỏiké tí.Mình lam sao kết xuất phần mềm HTKK ra ngoai in có mã vạch.Minh k in trực tiếp trên phần mềm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA