Thuế GTGT đầu ra??

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Anh Chị ơi cho em hỏi với. Trong phần kê khai thuế bán ra tháng trước (trên tờ khai bán ra) do đặt công thức nên các con số phần thuế GTGT là làm tròn. Tuy nhiên khi vào sổ kế toán em lại vào chính xác đến từng đồng theo đúng hoá đơn => sổ KT và tờ khai thuế lệch mất vài đồng trên số dư 33311. (Trên sổ KT đúng 100%) Em muốn điều chỉnh cho khớp sổ và tờ khai thif điều chỉnh thế nào ạ.Giúp em với!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Thì bạn cứ tự nhiên vô phần mà HTKK đã làm tròn, sữa lại theo đúng số của HĐ là xong! Chúc bạn làm việc tốt

P

PHAM PHI PHAO

Guest
18/4/08
2
0
0
122 tran hung dao
Bạn đừng có quá lo âu, thật ra sai số vài trăm đồng giữa b/c thuế và sổ sách KT cũng không nghiệm trọng, nhưng nếu bạn muốn chính xác 100% thì tháng sau, trên tờ kê khai thuế bạn sẽ giảm đi số tiền chênh lệch của tháng trước như vậy đến cuối tháng này giữa sổ sách và b/c thuế sẽ khớp nhau, còn nếu bạn là người nguyên tắc 100% thì bạn có thể dùng mẫu d/c tờ khai thuế đầu ra để d/c cho phần bán ra bi sai số, trong phần mềm hỗ trọ kê khai thuế có mẫu này, nhưng bạn cũng nên lưu ý rằng chỉ làm tròn đến hàng đơn vị thôi (tức là bỏ các số lẻ VD 1.025đ không lấy 1.025,45Đ), không thể làm tròn hàng trăm được ( VD 1.025đ bạn làm tròn 1.000đ là không thể được)