Thuế suất trên phần mềm1.3.0

• Thread starter vuthiphuongthuy
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vuthiphuongthuy

Guest
24/10/06
38
0
0
45
Q6
Mình nhập hoá đơn đầu vào, có hoá đơn 2 mặt hàng 5%, 10% cùng trên một hoá dơn,khi nhập mình để trống phần thuế suất. Khi nhận giữ liệu từ file vào phần mềm1.3.0, thì phần thuế suất hiện 0,00. Như vậy có vấn đề gì không các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
Mình nhập hoá đơn đầu vào, có hoá đơn 2 mặt hàng 5%, 10% cùng trên một hoá dơn,khi nhập mình để trống phần thuế suất. Khi nhận giữ liệu từ file vào phần mềm1.3.0, thì phần thuế suất hiện 0,00. Như vậy có vấn đề gì không các bạn?

Sao lại 2 loại thuế suất trên cùng một hoá đơn nhỉ. Mình toàn xuất hoá đơn 2 loại thuế suất thì 2 hoá đơn chứ nhỉ?

V

vuthiphuongthuy

Guest
24/10/06
38
0
0
45
Q6
Bên mình Nhập hàng từ nước ngoài , mỗi một lô có chi phí như phí hải quan, phí DO... Có loại phí mà trên hoá dơn có 2 thuế suất. Hoặc trong một lô hàng, vừa có hàng 5%, 10%, khi mình đi nộp thuế GTGT hàng nhập khầu, thì chỉ nghi vào một giấy nộp tiền số thuế GTGT của lô hàng đó thôi. Mình kê vào phần mềm thì phần thuế suất bỏ trồng, không biết có duợc không? các bạn chỉ cho mình biết nhé

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Sao lại 2 loại thuế suất trên cùng một hoá đơn nhỉ. Mình toàn xuất hoá đơn 2 loại thuế suất thì 2 hoá đơn chứ nhỉ?

Có những hoá đơn viết 2 loại thuế suất trên cùng 1 HĐ, đó là những HĐ tự in. VD như HĐ của METRO chẳng hạn.
Nguyên văn bởi vuthiphuongthuy
Phần thuế GTGT bạn gõ đc mà, cho nên để vậy cũng ko sao, hoặc ko thì bạn tách ra 2 dòng riêng cho 2 loại thuế suất đó.

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Với những hoá đơn tự in, trên 1 tờ hoá đơn cũng có thể ghi nhiều thuế suất. Trên HTKK, bạn bỏ trống cột thuế suất chỉ nhập tổng số thuế cũng được, lúc đó HTKK chỉ cảnh báo lỗi màu vàng. Bạn vẫn in được. Nhưng tại sao bạn không nhập tách riêng 5%, 10% ra nhỉ?

trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Với những hoá đơn có 2 loại thuế suất thì bạn nên tách thành 2 dòng (có cùng số seri, số hoá đơn, ngày tháng) để kê khai riêng cho 2 loại thuế suất cho đỡ gặp rắc rối trên phần mềm HTKK

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA