Kê khai thuế GTGT

• Thread starter linhchi797
  • Ngày gửi
L

linhchi797

Guest
20/9/06
5
0
0
797 Ba Dinh F10, Q08
Các bạn cho mình hỏi tí nha! mình mới vào nghề thôi nên lọng cọng với phần mềm kê khai thuế GTGT hàng tháng 1.3.1. Minh không biết phải làm thế nào nữa? bên cty minh chỉ mới có hóa đơn đầu vào thôi vậy mình phải kê hết lên các bản PL hay chi bản PL1-2 thoi? mà trong PL1-2 thi có 3 mục HD dùng riêng cho SKD chịu thuế, không chịu thuế, dùng chung cho SXKD chịu và không chịu thuế?. Mình có hóa đơn có thuế GTGT 10% vậy mình sẽ kê thế nào?..rồi những phụ lục sau mình có cần đưa dữ liệu vào không?..huhu
Cty thành lập nhưng vẫn chưa mua hóa đơn và nộp thuế nữa. Bây giờ sếp bảo làm bảng dự đoán doanh thu để nộp thuế mà bảng dự đoán doanh thu là gì?, sao sao để tính thuế TNDN tạm nộp cho Cty??..Em bây giời rối lắm chẳng biết sao nữa...huhuhu..nhờ các anh chị giúp em nha...cảm ơn anh chị nhiều lắm..

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cty bạn kinh doanh gì vậy? thành lập từ khi nào?
Đã phát sinh doanh thu chưa?
bạn nói rõ thì mới góp ý đúng được

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Trước hết bạn nên vào 4rum đọc lại các bài, chủ đề liên quan đến bạn ( 100% là đã có nhiều bạn hỏi về vấn đề của bạn rồi). Sau đó không hiểu chỗ nào thỉ post bài hỏi lại. như vậy mới hiểu rõ hơn

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi tí nha! mình mới vào nghề thôi nên lọng cọng với phần mềm kê khai thuế GTGT hàng tháng 1.3.1. Minh không biết phải làm thế nào nữa? bên cty minh chỉ mới có hóa đơn đầu vào thôi vậy mình phải kê hết lên các bản PL hay chi bản PL1-2 thoi? mà trong PL1-2 thi có 3 mục HD dùng riêng cho SKD chịu thuế, không chịu thuế, dùng chung cho SXKD chịu và không chịu thuế?. Mình có hóa đơn có thuế GTGT 10% vậy mình sẽ kê thế nào?..rồi những phụ lục sau mình có cần đưa dữ liệu vào không?..huhu
Cty thành lập nhưng vẫn chưa mua hóa đơn và nộp thuế nữa. Bây giờ sếp bảo làm bảng dự đoán doanh thu để nộp thuế mà bảng dự đoán doanh thu là gì?, sao sao để tính thuế TNDN tạm nộp cho Cty??..Em bây giời rối lắm chẳng biết sao nữa...huhuhu..nhờ các anh chị giúp em nha...cảm ơn anh chị nhiều lắm..

Bạn chỉ kê tờ khai,PL 01-2 và Báo cáo TH sd HĐ (bạn ghi vào cột Gchú: chưa mua được HĐ).Bây giờ ko phải làm bảng dự đoán DT như bạn nói đâu. Mà bây giờ bạn làm bảng tờ khai thuế TNDN quý, bạn chưa mua được HĐ nghĩa là bạn chưa có DT để kê bạn chỉ kê phần chi phí thôi. Và chắc chắn là bạn k phải nộp thuế rồi vì DN bạn lỗ mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA