Giải trình với thuế về hợp đồng???

• Thread starter hiennguyenkt
  • Ngày gửi
H

hiennguyenkt

Guest
1/4/08
67
0
0
Tân Bình
Cty em là cty xây dựng, trong tháng có bao nhiêu hợp đồng thì phải đăng ký với cơ quan thuế hết hả? Sao hồi giờ em ko gặp trường hợp này? Em mới vào cty và gặp phải, em thấy cứ trong tháng có hợp đồng thì em phải đi đăng ký. Sao vậy nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hiennguyenkt

Guest
1/4/08
67
0
0
Tân Bình
Công ty mình ở Q. Tân BÌnh, mình cũng ko biết nữa. Cứ tháng đó hợp đồng là lên đăng ký với cơ quan thuế à.

H

hiennguyenkt

Guest
1/4/08
67
0
0
Tân Bình
Tại vì cty mình xuất hóa đơn ghi là " khảo sát địa chất theo hợp đồng số..... ngày... tháng...năm..., thì có cần trình hợp đồng ko hay chỉ kê hóa đơn bán hàng là được rồi?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cty em là cty xây dựng, trong tháng có bao nhiêu hợp đồng thì phải đăng ký với cơ quan thuế hết hả? Sao hồi giờ em ko gặp trường hợp này? Em mới vào cty và gặp phải, em thấy cứ trong tháng có hợp đồng thì em phải đi đăng ký. Sao vậy nhỉ?

Trước kia thì những Hợp đồng về xây dựng khi phát sinh thì phải nộp lên cơ quan qlý thuế 1 bản, bây giờ không bắt buộc nữa rồi. Nhưng đôi khi có những chi cục vẫn bắt DN phải nộp.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn khi thực hiện hợp đồng chứ? hình như bạn nhầm lẫn bản chất vấn đề rồi/???

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn khi thực hiện hợp đồng chứ? hình như bạn nhầm lẫn bản chất vấn đề rồi/???
Không, ý bạn đó là nộp hợp đồng cho cquan thuế đó, ko phải BC THSDHD khi thực hiện HĐ đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA