Mức lương cho công ty vốn 100% nươc ngoài.???

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi PhiLe, 17 Tháng tư 2008.

2,280 lượt xem

  1. PhiLe

    PhiLe Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    66
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Lac Long Quan.P10, Q.TBình.TP.HCM
    Mức lương tối thiểu của nhà nươc đã tăng lên 620.000.Vậy đối với công ty nước ngoài 100% vốn là bao nhiêu. Anh chị nào biết trả lời giúp em với.
     
    #1
  2. nuocthu

    nuocthu Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    5
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hải Phòng
    Điều 1. Quy định mức lương tối thiểu vùng dùng để trả công đối với người lao động làm công việc giản đơn nhất trong điều kiện lao động bình thường cho doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, cơ quan, tổ chức nước ngoài, tổ chức quốc tế và cá nhân người nước ngoài tại Việt Nam (sau đây gọi chung là doanh nghiệp) thực hiện từ ngày 01 tháng 01 năm 2008 theo các vùng như sau:
    1. Mức 1.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn các quận thuộc thành phố Hà Nội, thành phố Hồ Chí Minh.
    2. Mức 900.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn các huyện thuộc thành phố Hà Nội, thành phố Hồ Chí Minh; các quận thuộc thành phố Hải Phòng; thành phố Hạ Long thuộc tỉnh Quảng Ninh; thành phố Biên Hoà, thị xã Long Khánh, các huyện Nhơn Trạch, Long Thành, Vĩnh Cửu và Trảng Bom thuộc tỉnh Đồng Nai; thị xã Thủ Dầu Một, các huyện Thuận An, Dĩ An, Bến Cát và Tân Uyên thuộc tỉnh Bình Dương; thành phố Vũng Tàu thuộc tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.
    3. Mức 800.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn còn lại.
     
    #2
  3. Nguyen Thanh Ngan

    Nguyen Thanh Ngan Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha noi
    mức lương cho Công ty 100% Vốn nước ngoài thi chia theo khu vực. Tại mỗi khu vực khác nhau thì có mức lương khác nhau. Tuỳ theo doanh nghiệp đó nằm ở vị trí nào thì sẽ quyết định mức lương tối thiểu.

    Như mình được biết thì mức lương tối thiểu của doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài được chia theo khu vực như sau: (Theo Nghị định số 168/2007/ND-CP.)

    Mức 1 triệu đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn các quận thuộc thành phố Hà Nội, Tp.HCM.

    - Mức 900.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn các huyện thuộc thành phố Hải Phòng; thành phố Hạ Long thuộc tỉnh Quảng Ninh; thành phố Biên Hòa, thị xã Long Khánh, các huyện Nhơn Trạch, Long Thành, Vĩnh Cửu, Trảng Bom thuộc tỉnh Đồng Nai; thị xã Thủ Dầu Một, các huyện: Thuận An, Dĩ An, Bến Cát, Tân Uyên thuộc tỉnh Bình Dương; thành phố Vũng Tàu thuộc tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.

    - Mức 800.000 đồng/tháng áp dụng đối với các doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn còn lại

    Hy vọng câu trả lời sẽ đáp ứng được yêu cầu của Bạn.
     
    #3
  4. PhiLe

    PhiLe Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    66
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Lac Long Quan.P10, Q.TBình.TP.HCM
    Cảm ơn câu tră lời của hai anh /chi
     
    #4
  5. pham thi huyen

    pham thi huyen Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    ha dong - ha tay
    Tôi muốn đăng câu hỏi thì làm thế nào?
     
    #5
  6. giotnangcuoithu

    giotnangcuoithu User tự cấm truy cập

    Bài viết:
    107
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Thiên thu gió ngàn
    Thì bạn vào trong phần hỏi đáp đó! Trong đó có nhiều chủ đề, bạn muốn hỏi về chủ đề nào thì click chuột vào đó. Xong rồi bạn clich chuột vào chữ New thread rồi cứ thế mà làm nhé!
     
    #6

Chia sẻ trang này