Thủ tục xuất hàng bán khu chế xuất

• Thread starter my memory
  • Ngày gửi
M

my memory

Guest
14/10/06
30
0
0
Ha Noi
DN tôi có bán hàng cho khu chế xuất, do không biết khách hàng thuộc khu chế xuất nên đã xuất HĐ GTGT 10%, sau đó khách hàng yêu cầu xuất lại HĐ. theo tôi hiểu thì cần phải làm tờ khai HQ nhưng tại thời điểm này hàng đã giao rồi, vậy có thể làm tờ khai HQ được không, nên làm như thế nào? Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Hàng đã giao rồi cũng chẳng sao đâu. Mấy anh hải quan KCN/KCX không khó khăn như mấy anh Hai quan của khẩu đâu bạn ạ.
Thường thì các anh Hải quan không kiểm hoá, thậm chí như bên mình nhân viên giao hàng toàn giao xong hàng mới ra làm thủ tục hải quan. Chỉ khi các bác ấy thầy có vấn đề gì thì mới đòi kiểm hoá. Lúc đấy hơi lằng nhằng tí. Cần thiết lôi nhau vào tận chỗ khách hàng mà xem (bán hàng nhiều quen các anh ấy hết mà)

M

my memory

Guest
14/10/06
30
0
0
Ha Noi
cho mình hỏi chút việc check hàng và tờ khai nhập thì bên bán làm hay bên mua làm nhỉ.sao mình thấy bên mua họ bảo mình làm luôn tờ khai nhập

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
cho mình hỏi chút việc check hàng và tờ khai nhập thì bên bán làm hay bên mua làm nhỉ.sao mình thấy bên mua họ bảo mình làm luôn tờ khai nhập

thủ tục này bên bán hàng làm.

Q

quanhien2007

Guest
cho mình hỏi chút về lĩnh vực hàng xuất khẩu qua nước ngòai nhé.
Cty minh là thương mại, mua hàng của cty A và bán hàng cho khách hàng là cty ở bên Nhật.Mình cần phải có giấy chứng nhận gì về hàng hóa(như Co, CQ gì đó) để hàng của mình được khách bên Nhật chấp thuận mà ko gặp khó khăn .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA