Vốn tự có

• Thread starter winter79
  • Ngày gửi
W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Mình đang làm cái công văn xin vay, trong đó mẫu của NGân hàng có cái mục VỐN TỰ CÓ.Cho mình hỏi vốn tự có bao gồm những gì? Chị KT bên mình nói đó là nguồn vốn CSH.
Cảm ơn cả nhà nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Trước đây mình có làm qua. Có phải bạn làm kế họach kinh doanh ko. Giả sử bạn cần cho dự án khóang 1 tỷ mà đợt này đơn vị bạn cần vay 800 triệu thì nguồn vốn tự có của bạn là 200 triệu, cứ vẽ ra sao cho hợp lý là được. Chứ không phải nguồng VCSH đâu.

huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
theo mình bên ngân hàng hỏi VỐN TỰ CÓ là để nhầm xem xét khả năng của công ty bạn lớn hay nhỏ để họ kiểm định và cho công ty bạn vay mọtt khoảng tiền tương ứng vvới nguồn vốn đó. VỐN TỰ CÓ bao gồm những khoản tiền còn tồn tại công ty, khách hàng nợ và tất cả những tài sản khác thuộc quyền sở hữu của công ty. nhưng nên nhớ khi bạn kê khai cần phải có giấy tờ hợp lệ.
chúc bạn thành công

X

xuannhat2030

Guest
16/3/08
15
0
0
49
Bình Thuận
Khi ban đi vay thì NH buộc phải hỏi vốn tự có, vì vốn tự có ở là vốn đối ứng để mua một TS nào đó, chứ không phải vốn chủ sở hữu
VD mua TSCĐ là 100 triệu đồng thì NH chỉ cho vay 70 triệu còn 30 triệu là bạn phải trả chứ NH k cho vay 100 triệu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA