Xin chỉ giúp về bảng kê hóa đơn,chứng từ!

• Thread starter huongkt80
  • Ngày gửi
H

huongkt80

Guest
23/10/05
30
0
0
SG
rathue.12.forumer.com
Anh chị ơi cho em hỏi cái này ạ. Em mới làm KT, em không hiểu một số điều trong bảng kê hóa đơn mua vào và bán ra. Em muốn hỏi anh chị là HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế, rồi là HH,DV dùng chung cho SXKD ...em không biệt được HH nào được xem là HH,DV dành cho SXKD và HH,DV nào là không dành cho SXKD cả. CTY làm bên TM-DV tổ chức sự kiện. Mong anh chị chỉ giúp em đôi chút nha. Em tìm mấy hôm nay mà không thấy có topic nào nói về cái này cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoainam4298

Guest
17/8/07
27
0
0
Hà Nội
Anh chị ơi cho em hỏi cái này ạ. Em mới làm KT, em không hiểu một số điều trong bảng kê hóa đơn mua vào và bán ra. Em muốn hỏi anh chị là HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế, rồi là HH,DV dùng chung cho SXKD ...em không biệt được HH nào được xem là HH,DV dành cho SXKD và HH,DV nào là không dành cho SXKD cả. CTY làm bên TM-DV tổ chức sự kiện. Mong anh chị chỉ giúp em đôi chút nha. Em tìm mấy hôm nay mà không thấy có topic nào nói về cái này cả.

Cái này là bảng kê đầu vào theo thông tư 60, tuy là bên bảng kê đầu vào nhưng lại phụ thuộc vào sản phẩm, hàng hóa dịch vụ mà mình cung cấp ra.

B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Mình thấy nhiều người chỉ kê vào phần 1 thôi. Có thuế thì ghi vào dòng vat 5, 10 , 0. Còn không có vat thì để 0 cũng không sao. Nói chung phần này thuế cũng không hạnh hoẹ nhiều. Mình cũng toàn làm thế thôi bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA