Sổ Bhxh

• Thread starter gadong
  • Ngày gửi
G

gadong

Guest
9/4/08
27
0
0
Hải Dương
em mới vào cty khi ký hợp đồng đc 2 tháng thì VP cty nói xếp ko ký nên ko lấy đc sổ BHXH đến bây giờ đc 7 tháng rồi vẫnko lấy đc em ko biết như vậy có ảnh hưởng gì đến chế độ BH ko?(vì em ko có sổ)nếu em đi cty khác làm thì những tháng em đã nộp khi ko có sổ họ có hạch toán và nộp tiếp đc ko>em làm kt nhưng các thủ tục đó em ko biết?các anh chị giúp em với em phải làm thế nào bây giờ?thắc mắc cá nhân mong đc chỉ dáo!:059:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
em mới vào cty khi ký hợp đồng đc 2 tháng thì VP cty nói xếp ko ký nên ko lấy đc sổ BHXH đến bây giờ đc 7 tháng rồi vẫnko lấy đc em ko biết như vậy có ảnh hưởng gì đến chế độ BH ko?(vì em ko có sổ)nếu em đi cty khác làm thì những tháng em đã nộp khi ko có sổ họ có hạch toán và nộp tiếp đc ko>em làm kt nhưng các thủ tục đó em ko biết?các anh chị giúp em với em phải làm thế nào bây giờ?thắc mắc cá nhân mong đc chỉ dáo!:059:

Nếu công ty đã đóng BHXH cho bạn thì chưa có sổ cũng không ảnh hưởng gì đến chế độ của bạn cả, BHXH họ đã có danh sách tham gia rồi. Nếu bạn chuyển sang công ty khác thì yêu cầu VP lên cơ quan BHXH làm một giấy xác nhận thời gian, số tiền ... tham gia BHXH (BHXH có mẫu xác nhận đấy). Bạn nhớ đóng BHXH liên tiếp nhé, đừng để ngắt quãng thời gian là thiệt đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA